Kiểm tra kết quả thực hiện Nghị quyết 29 về “Đổi mới căn bản, toàn diện giáo dục và đào tạo” tại Đảng ủy Trường Cao đẳng Sư phạm
Đồng chí Hà Công Toàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy, Trưởng đoàn kiểm tra của Tỉnh ủy phát biểu chỉ đạo tại buổi làm việc. Ảnh: Khắc Duẩn.
Sau hơn 4 năm triển khai thực hiện Nghị quyết 29, Đảng ủy Trường CĐSP đã tổ chức học tập, quán triệt và xây dựng chương trình hành động thực hiện nghiêm túc; chú trọng công tác giáo dục chính trị tư tưởng, đạo đức lối sống cho cán bộ, giảng viên và học sinh, sinh viên. Nhà trường đã đổi mới quản lý giáo dục từ cơ cấu tổ chức đến chương trình đào tạo; tăng cường công tác thanh tra, kiểm tra; ứng dụng công nghệ thông tin trong quản lý, điều hành. Công tác xây dựng, phát triển và nâng cao chất lượng đội ngũ giảng viên, cán bộ quản lý; đổi mới nội dung, chương trình, phương pháp dạy học và đánh giá chất lượng đào tạo được thực hiện thường xuyên. Đặc biệt, cấp ủy nhà trường tập trung lãnh đạo, chỉ đạo đẩy mạnh nghiên cứu và ứng dụng khoa học công nghệ; hợp tác quốc tế trong giáo dục và đào tạo, từng bước hiện đại hóa cơ sở vật chất phục vụ công tác dạy và học.
Tại buổi kiểm tra, các thành viên trong đoàn và cán bộ Trường CĐSP đã trao đổi làm rõ nguyên nhân suy giảm quy mô đào tạo và một số hạn chế, nguyên nhân hạn chế của nhà trường trong thực hiện Nghị quyết 29.
Thay mặt đoàn kiểm tra, đồng chí Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy mong muốn cấp ủy Trường CĐSP tập trung bàn giải pháp cụ thể giải quyết dứt điểm những tồn tại, hạn chế đã được đoàn kiểm tra chỉ ra; đồng thời nghiên cứu xây dựng định hướng phấn đấu và tham mưu kịp thời cho Tỉnh ủy, UBND tỉnh giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo xây dựng trường trở thành cơ sở đào tạo hàng đầu trong khu vực. Mỗi cán bộ, giảng viên và học sinh, sinh viên cần quán triệt sâu sắc nội dung của Nghị quyết 29, thay đổi nhận thức và tích cực đổi mới nội dung, hình thức, phương pháp đào tạo, gắn nghiên cứu khoa học với ứng dụng khoa học vào quá trình quản lý, giáo dục và đào tạo nhằm nâng cao chất lượng đào tạo nguồn nhân lực cho tỉnh thời gian tới.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi tại huyện Kiến Xương và Tiền Hải 11.03.2019 | 20:23 PM
- Bộ Công an sơ kết 5 năm thực chương trình phối hợp, chương trình hành động về bảo vệ an ninh Tổ quốc và công tác dân vận 11.03.2019 | 20:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại huyện Tiền Hải 11.03.2019 | 17:33 PM
- Tập huấn nâng cao kỹ năng làm báo điện tử đa phương tiện 09.03.2019 | 10:22 AM
- UBND tỉnh: Bàn giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo đối với 27 xã chưa đạt chuẩn nông thôn mới 08.03.2019 | 17:51 PM
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 08.03.2019 | 11:06 AM
- Đoàn công tác của tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư Hải Phát 07.03.2019 | 18:37 PM
- Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn 07.03.2019 | 16:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại Sở Tài nguyên và Môi trường 07.03.2019 | 16:14 PM
- UBND tỉnh nghe và cho ý kiến về một số nội dung quan trọng 06.03.2019 | 18:01 PM
Xem tin theo ngày
-
Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024