Ban Chấp hành Liên đoàn Lao động tỉnh khóa XXIII tổ chức kỳ họp thứ ba
Thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh trao Huân chương Lao động hạng Nhì cho đồng chí Trần Việt An, nguyên Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh.
Dự kỳ họp có các đồng chí: Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Đỗ Xuân Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy.
Lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh đã công bố quyết định trao tặng Huân chương Lao động hạng Nhì của Chủ tịch nước và công bố quyết định nghỉ chế độ đối với đồng chí Trần Việt An, Tỉnh ủy viên, nguyên Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh; công bố quyết định công nhận Ban Chấp hành Liên đoàn Lao động tỉnh khóa XXIII; thông qua dự thảo quy chế làm việc của Ban Chấp hành, dự thảo nghị quyết phân công nhiệm vụ của Ban Chấp hành Liên đoàn Lao động tỉnh khóa XXIII; thảo luận dự thảo quy chế làm việc, dự thảo nghị quyết phân công công việc của các đồng chí trong Ban Chấp hành Liên đoàn Lao động tỉnh khóa XXIII.
Tại kỳ họp, thừa ủy quyền của Chủ tịch nước, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đã trao Huân chương Lao động hạng Nhì và trao quyết định nghỉ chế độ đối với đồng chí Trần Việt An, nguyên Chủ tịch Liên đoàn Lao động tỉnh. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp của đồng chí Trần Việt An đối với tổ chức công đoàn nói riêng và đối với sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh nói chung. Trên cương vị người đứng đầu tổ chức công đoàn của tỉnh, đồng chí Trần Việt An đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ mà Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam và tỉnh giao; đồng thời lãnh đạo tổ chức công đoàn và phong trào công nhân ngày càng lớn mạnh, tạo niềm tin của người lao động đối với tổ chức công đoàn, qua đó đóng góp vào sự phát triển chung của tỉnh.
Đối với Ban Chấp hành Liên đoàn Lao động tỉnh khóa XXIII, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị cần tiếp tục phát huy những kết quả đã đạt được, khắc phục những tồn tại, hạn chế để đưa tổ chức công đoàn ngày càng lớn mạnh. Tập thể Ban Chấp hành và mỗi cá nhân cần đoàn kết, thống nhất trong lãnh đạo, chỉ đạo và thực hiện tốt các nhiệm vụ được giao, xứng đáng với sự tin tưởng mà Đại hội Công đoàn tỉnh khóa XXIII đã tín nhiệm bầu ra. Ban Chấp hành khóa mới cần thực hiện tốt chức năng tham mưu cho tỉnh những vấn đề về chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước để có điều chỉnh, triển khai thực hiện phù hợp với sự phát triển của tổ chức công đoàn và phong trào công nhân giai đoạn mới.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống bệnh dịch tả lợn châu Phi tại huyện Kiến Xương và Tiền Hải 11.03.2019 | 20:23 PM
- Bộ Công an sơ kết 5 năm thực chương trình phối hợp, chương trình hành động về bảo vệ an ninh Tổ quốc và công tác dân vận 11.03.2019 | 20:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại huyện Tiền Hải 11.03.2019 | 17:33 PM
- Tập huấn nâng cao kỹ năng làm báo điện tử đa phương tiện 09.03.2019 | 10:22 AM
- UBND tỉnh: Bàn giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo đối với 27 xã chưa đạt chuẩn nông thôn mới 08.03.2019 | 17:51 PM
- Các đồng chí lãnh đạo tỉnh chúc mừng cán bộ, hội viên, phụ nữ nhân ngày Quốc tế Phụ nữ 8/3 08.03.2019 | 11:06 AM
- Đoàn công tác của tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần Đầu tư Hải Phát 07.03.2019 | 18:37 PM
- Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy làm việc với Ban Thường vụ Tỉnh đoàn 07.03.2019 | 16:18 PM
- Thường trực HĐND tỉnh giám sát việc thực hiện các kiến nghị của Kiểm toán Nhà nước tại Sở Tài nguyên và Môi trường 07.03.2019 | 16:14 PM
- UBND tỉnh nghe và cho ý kiến về một số nội dung quan trọng 06.03.2019 | 18:01 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ