Toàn tỉnh: 88.251 khách hàng đang vay vốn ưu đãi với tổng dư nợ cho vay đạt gần 3.402 tỷ đồng
Đồng chí Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh, Trưởng ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH tỉnh phát biểu tại cuộc họp.
Quý I/2022, hoạt động tín dụng chính sách trên địa bàn tỉnh ổn định, hiệu quả. Đến hết tháng 3/2022, tổng nguồn vốn hoạt động của Ngân hàng CSXH Chi nhánh tỉnh đạt hơn 3.408 tỷ đồng, tăng 2,23% so với thời điểm 31/12/2021; doanh số cho vay đạt hơn 263 tỷ đồng với 7.927 lượt khách hàng được vay vốn; tổng dư nợ cho vay đạt gần 3.402 tỷ đồng, tăng 2,15% so với thời điểm 31/12/2021 với 88.251 khách hàng đang vay vốn; tỷ lệ nợ xấu chiếm 0,12% tổng dư nợ. Trong quý I/2022, thành viên ban đại diện ngân hàng CSXH các cấp đã thực hiện kiểm tra 1 lượt huyện, 273 lượt xã, 24 lượt tổ tiết kiệm và vay vốn, 1.555 lượt hộ vay vốn; trên cơ sở đó chấn chỉnh kịp thời những sai sót trong cho vay ưu đãi ở cơ sở.
Phát biểu kết luận, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh, Trưởng ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH tỉnh đánh giá cao Ngân hàng CSXH Chi nhánh tỉnh đã tham mưu cho UBND tỉnh và Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH tỉnh triển khai các giải pháp từ đó đạt được nhiều kết quả rất tích cực.
Đồng chí yêu cầu trong thời gian tới, Ngân hàng CSXH Chi nhánh tỉnh chủ động tham mưu triển khai thực hiện tốt các chỉ tiêu kế hoạch được giao đặc biệt là Nghị quyết số 11/NQ-CP của Chính phủ và Nghị quyết số 43/2022/QH15 về chính sách tài khóa, tiền tệ hỗ trợ chương trình phục hồi và phát triển kinh tế - xã hội; rà soát, nhận diện đúng, không bỏ sót đối tượng để cho vay, không để xảy ra tình trạng trục lợi chính sách; sớm kiện toàn Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH tỉnh; tăng cường công tác kiểm tra, giám sát đặc biệt là công tác kiểm tra, giám sát nội bộ, công tác giám sát từ xa và kiểm tra chuyên đề, đột xuất; theo dõi, quản lý chặt chẽ nguồn vốn tín dụng; chú trọng công tác tập huấn nghiệp vụ cho các thành viên của ban đại diện Ngân hàng CSXH các cấp, tổ chức chính trị xã hội, tổ tiết kiệm và vay vốn; tăng cường công tác tuyên truyền để mọi người dân đều biết đến các chính sách tín dụng ưu đãi của Chính phủ; xây dựng mối quan hệ chặt chẽ với các sở, ngành, địa phương và các tổ chức chính trị xã hội; tiếp tục thực hiện tốt các biện pháp phòng, chống dịch Covid-19, bảo đảm an toàn kho quỹ...
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Dư nợ cho vay ưu đãi tăng 6,35% 11.07.2024 | 17:11 PM
- Sacombank Thái Bình: Góp sức phát triển kinh tế - xã hội 28.04.2024 | 16:45 PM
- Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Chi nhánh Thái Bình: Thông báo chuyển địa điểm hoạt động Phòng giao dịch Quang Trung 26.04.2024 | 00:14 AM
- Tháo gỡ vướng mắc trong tiếp cận vốn tín dụng đối với khu vực kinh tế tập thể 23.04.2024 | 16:51 PM
- Ban đại diện Hội đồng quản trị Ngân hàng CSXH huyện Đông Hưng đánh giá kết quả hoạt động năm 2023 12.01.2024 | 17:06 PM
- Năm 2024 phấn đấu tổng thu ngân sách nhà nước đạt 1.700 nghìn tỷ đồng 27.12.2023 | 19:58 PM
- Hệ thống quỹ tín dụng nhân dân tỉnh Thái Bình: 30 năm xây dựng, đổi mới, phát triển, hiệu quả 23.08.2023 | 08:17 AM
- Cảnh báo việc mạo danh cán bộ thuế để lừa đảo 10.08.2023 | 14:30 PM
- Triển khai hoạt động của quỹ TYM tại xã Hồng Tiến 10.07.2023 | 17:42 PM
- Hơn 228 tỷ đồng giải ngân theo Nghị quyết số 11/NQ-CP 23.05.2023 | 15:51 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ