Ban An toàn giao thông tỉnh triển khai nhiệm vụ tháng 11
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban An toàn giao thông tỉnh phát biểu tại cuộc họp.
Tháng 10/2015, toàn tỉnh xảy ra 8 vụ tai nạn giao thông đường bộ, làm chết 5 người, bị thương 5 người. Giao thông đường thủy được bảo đảm, không có tai nạn xảy ra. 10 tháng năm 2015, toàn tỉnh xảy ra 67 vụ tai nạn giao thông đường bộ, làm chết 57 người, bị thương 30 người. Qua công tác tuần tra, kiểm soát, Công an tỉnh và công an các huyện, thành phố đã kiểm tra, xử lý 4.500 trường hợp vi phạm; tạm giữ 334 phương tiện, tước 382 giấy phép lái xe các loại; xử phạt hành chính và nộp Kho bạc Nhà nước trên 3,8 tỷ đồng. Về giao thông đường thủy, các lực lượng chức năng đã phối hợp kiểm tra, phát hiện, xử lý các phương tiện không bảo đảm về ATGT đường thủy nội địa. Kết quả, đã lập 60 biên bản vi phạm, xử phạt hành chính và nộp Kho bạc Nhà nước trên 47 triệu đồng. Nhìn chung, trong tháng 10, các địa phương, đơn vị đã triển khai thực hiện tốt nhiệm vụ bảo đảm trật tự ATGT theo chỉ đạo của đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh.
Phát biểu kết luận, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban ATGT tỉnh yêu cầu trong thời gian tới, các địa phương, đơn vị tiếp tục làm tốt công tác tuyên truyền, chú trọng tuyên truyền trực quan, trên hệ thống phát thanh, truyền hình. Từ nay đến cuối năm, toàn tỉnh sẽ thường xuyên tổ chức các đợt ra quân xử lý nghiêm tình trạng lấn chiếm lòng đường, vỉa hè, vi phạm hành lang ATGT. Các huyện, thành phố sớm triển khai khôi phục các gờ giảm tốc tại những nơi đã bị tẩy xóa; ưu tiên khôi phục gờ giảm tốc tại những nơi có mật độ người và phương tiện tham gia giao thông cao. Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu lực lượng cảnh sát giao thông tăng cường xử lý các chủ phương tiện vi phạm trật tự ATGT. Các ngành chức năng, các huyện, thành phố tiếp tục phối hợp, chỉ đạo đơn vị thi công đẩy nhanh tiến độ các công trình giao thông trọng điểm, bảo đảm chất lượng và an toàn cho người và phương tiện tham gia giao thông.
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Quỳnh Phụ: Xử lý 1.406 trường hợp vi phạm giao thông 19.07.2024 | 16:03 PM
- Trong tuần, ghi nhận 55 trường hợp phạt nguội 03.07.2024 | 16:34 PM
- Trong tuần, ghi nhận 73 trường hợp phạt nguội 05.06.2024 | 16:07 PM
- Hãy đội mũ bảo hiểm khi tham gia giao thôngKỳ 1: Một bộ phận người dân lơ là đội mũ bảo hiểm 27.05.2024 | 10:34 AM
- Ghi nhận hơn 7.200 trường hợp ô tô vi phạm qua camera giao thông 21.05.2024 | 16:48 PM
- Tăng cường quản lý hoạt động xe bồn bê tông 14.05.2024 | 07:58 AM
- Quỳnh Phụ: Xử lý 131 trường hợp vi phạm nồng độ cồn 28.03.2024 | 18:34 PM
- Kiến Xương: 5 người thương vong sau tai nạn giao thông 17.03.2024 | 08:56 AM
- Kiểm tra, chỉ đạo công tác bảo đảm an toàn giao thông dịp tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 02.02.2024 | 20:54 PM
- CSGT áp dụng công nghệ, tài xế không bị dừng xe, kiểm tra nhiều lần 22.01.2024 | 08:31 AM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ