Công đoàn Viên chức tỉnh tuyên dương điển hình tiên tiến trong phong trào thi đua yêu nước
Lãnh đạo Liên đoàn Lao động tỉnh trao giấy khen cho tập thể đạt thành tích cao trong các phong trào thi đua yêu nước.
Giai đoạn 2015-2020, Công đoàn Viên chức tỉnh đẩy mạnh các phong trào thi đua yêu nước như phong trào “lao động giỏi, lao động sáng tạo”, phong trào “phục vụ sự nghiệp công nghiệp hóa, hiện đại hóa nông nghiệp và phát triển nông thôn” gắn với phong trào thi đua “cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới”, phong trào thi đua “đổi mới, sáng tạo, hiệu quả trong hoạt động của tổ chức công đoàn”, phong trào “chăm lo đời sống cho cán bộ công chức, viên chức và các hoạt động xã hội”... Các phong trào đã thu hút đông đảo đoàn viên tham gia và đạt được những kết quả khích lệ. Trong giai đoạn 2015-2020, các cán bộ, công chức, viên chức đã đăng ký và triển khai thực hiện 45 đề tài khoa học công nghệ cấp tỉnh, trên 350 đề tài khoa học, sản phẩm khoa học, sáng kiến kinh nghiệm, giải pháp sáng tạo cấp bộ, ngành và cấp tỉnh; công tác cải cách thủ tục hành chính được đẩy nhanh và thực hiện có hiệu quả đáp ứng sự hài lòng của người dân…
Công đoàn Viên chức tỉnh trao giấy khen cho đoàn viên Lê Quang Viện, Trưởng phòng Bạn đọc-Tư liệu (Báo Thái Bình) đạt thành tích xuất sắc trong các phong trào thi đua yêu nước.
Trong phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”, trong 10 năm “2010-2020” được nhiều chị em phụ nữ tích cực học tập nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ, lao động giỏi, lao động sáng tạo. Từ phong trào này, hàng năm có từ 70-80 đoàn viên được kết nạp vào Đảng và có 83% nữ cán bộ công chức, viên chức là đảng viên; gần 100% gia đình đạt gia đình văn hóa, 95% gia đình thực hiện tốt công tác dân số-kế hoạch hóa gia đình…
Giai đoạn 2020-2025, Công đoàn Viên chức tỉnh phấn đấu 100% công đoàn cơ sở tham gia tổ chức các phong trào thi đua yêu nước, phấn đấu hàng năm có trên 95% cá nhân hoàn thành tốt nhiệm vụ, duy trì các phong trào “xanh - sạch - đẹp, bảo đảm an toàn, vệ sinh lao động, giỏi việc nước, đảm việc nhà”…
Ghi nhận sự cố gắng nỗ lực của các tập thể và cá nhân, tại hội nghị, Công đoàn Viên chức tỉnh đã trao giấy khen cho 35 tập thể, cá nhân đạt thành tích cao trong các phong trào thi đua yêu nước và trao 21 giấy khen cho đoàn viên nữ đạt thành tích xuất sắc trong phong trào “Giỏi việc nước, đảm việc nhà”.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Điểm hẹn của lòng biết ơn 27.07.2024 | 06:19 AM
- Quan tâm, chăm lo người và gia đình có công với cách mạng 27.07.2024 | 06:14 AM
- Xã luậnThắp mãi ngọn lửa tri ân 27.07.2024 | 06:14 AM
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ 26.07.2024 | 22:13 PM
- Các huyện, thành phố tổ chức lễ thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ 26.07.2024 | 22:41 PM
- Chủ động sàng lọc, phát hiện sớm bệnh viêm gan virus 26.07.2024 | 22:41 PM
- Camera 360 ô tô có thực cần thiết không? Địa chỉ nâng cấp uy tín 27.07.2024 | 06:20 AM
- Phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP của Chính phủ về phát triển và quản lý chợ 26.07.2024 | 22:32 PM
- Ban Chỉ huy Quân sự huyện Tiền Hải: Thăm tặng quà đối tượng chính sách 26.07.2024 | 22:33 PM
- Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 22:34 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ