HĐND huyện Thái Thụy khai mạc kỳ họp thứ 11
Các đại biểu tham dự kỳ họp thứ 11, HĐND huyện Thái Thụy khóa XIX, nhiệm kỳ 2016 - 2021.
Tại kỳ họp, HĐND huyện khóa XIX đã thông qua báo cáo về tình hình phát triển kinh tế - xã hội năm 2020; mục tiêu, nhiệm vụ năm 2021. Theo đó, tổng giá trị sản xuất năm 2020 của huyện ước đạt gần 25.000 tỷ đồng, tăng hơn 4,5 % so với cùng kỳ năm 2019. Trong đó, giá trị sản xuất nông, lâm, ngư nghiệp ước đạt hơn 5.171 tỷ đồng; giá trị sản xuất công nghiệp, tiểu thủ công nghiệp và xây dựng cơ bản ước đạt hơn 15.182 tỷ đồng; thương mại, dịch vụ ước đạt hơn 4.423 tỷ đồng. Sự nghiệp văn hóa, giáo dục, y tế có nhiều chuyển biến tích cực; các chế độ chính sách đối với người có công, chính sách an sinh xã hội được thực hiện đầy đủ, kịp thời; quốc phòng, an ninh, trật tự an toàn xã hội được giữ vững, ổn định…
Trong ngày khai mạc kỳ họp, các đại biểu đã nghe và cho ý kiến vào các báo cáo, tờ trình quan trọng như: báo cáo về thực hiện dự toán ngân sách năm 2020, phân bổ dự toán ngân sách nhà nước năm 2021; báo cáo tình hình thực hiện các dự án đầu tư xây dựng trên địa bàn huyện năm 2020, nhiệm vụ năm 2021; báo cáo đề xuất chủ trương đầu tư dự án hạ tầng khu dân cư tại lô đất ở đô thị OĐT - 8B thị trấn Diêm Điền; tờ trình của UBND huyện đề nghị ban hành cơ chế hỗ trợ xây dựng xã đạt chuẩn nông thôn mới nâng cao, giai đoạn 2021 - 2022; tờ trình của UBND huyện đề nghị ban hành cơ chế hỗ trợ xây dựng nhà văn hóa thôn, tổ dân phố kiểu mẫu...
Với nhiều nội dung quan trọng tại kỳ họp, Thường trực HĐND huyện đề nghị các đại biểu HĐND huyện tập trung thảo luận, tham gia vào các báo cáo, tờ trình của UBND huyện và các cơ quan chức năng; trong quá trình thảo luận cần tập trung làm rõ những kết quả nổi bật và nguyên nhân đã đạt được về phát triển kinh tế - xã hội, quốc phòng - an ninh, những vấn đề còn tồn tại, hạn chế; nêu cao tinh thần trách nhiệm, nghiên cứu, phát biểu tại hội trường và thảo luận tại tổ để phát huy vai trò, trách nhiệm trước cử tri và nhân dân trong huyện...
Kỳ họp thứ 11, HĐND huyện Thái Thụy khóa XIX diễn ra trong 1,5 ngày (17 - 18/12/2020).
Trần Tuấn
Tin cùng chuyên mục
- Giới thiệu hình ảnh đất nước, con người Việt Nam tại trại Hè ở Slovakia 22.07.2024 | 22:02 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 21:47 PM
- Mục tiêu trên chặng đường mới của Iran 22.07.2024 | 22:03 PM
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang