Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy trao quyết định bổ nhiệm và tặng hoa chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn.
Audio: 0302_thoia__trien_khai_quyet_dinh_mixdown_mp3
Dự hội nghị có các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy; Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Vũ Anh Thao, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nhà báo Việt Nam, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh, nguyên Tổng Biên tập Báo Thái Bình.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy phát biểu tại hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư Tỉnh ủy chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn được bổ nhiệm vị trí công tác mới, đồng thời khẳng định đây là sự ghi nhận của Ban Thường vụ Tỉnh ủy đối với sự nỗ lực phấn đấu của cá nhân đồng chí Hoàng Minh Sơn cũng như của tập thể cán bộ, phóng viên, công nhân viên cơ quan Báo Thái Bình góp phần vào sự phát triển chung của tỉnh trong thời gian qua.
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy mong rằng trên cương vị công tác mới, đồng chí Hoàng Minh Sơn sẽ tiếp tục phát huy năng lực, kinh nghiệm chuyên môn của bản thân cùng tập thể cán bộ, phóng viên, công nhân viên xây dựng cơ quan Báo Thái Bình ngày càng vững mạnh, đoàn kết hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao, đóng góp hiệu quả vào sự phát triển chung của tỉnh, xứng đáng là cơ quan ngôn luận của Đảng bộ tỉnh, tiếng nói của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân Thái Bình.
Khẳng định năm 2020 là năm diễn ra nhiều sự kiện chính trị quan trọng của đất nước và của tỉnh, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy đề nghị Báo Thái Bình tập trung tuyên truyền đầy đủ, đậm nét các sự kiện; tập trung phản ánh những kết quả mà Đảng bộ và nhân dân trong tỉnh đạt được trong thực hiện nghị quyết đại hội đảng bộ các cấp, đúc kết kinh nghiệm thực tiễn, đề xuất các giải pháp hiệu quả cho thời gian tới. Bên cạnh đó, trong giai đoạn hiện nay, Báo Thái Bình cần có phản ứng nhanh nhạy, có các bài viết phản bác lại những quan điểm sai trái, luận điệu xuyên tạc của các thế lực thù địch góp phần ổn định tình hình tư tưởng các tầng lớp nhân dân trong tỉnh.
Đồng chí Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn.
Tiếp thu ý kiến chỉ đạo, giao nhiệm vụ của đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, đồng chí Hoàng Minh Sơn hứa trên cương vị công tác mới sẽ không ngừng tu dưỡng rèn luyện về mọi mặt, nỗ lực hết mình, nêu cao tinh thần trách nhiệm hoàn thành tốt nhiệm vụ Ban Thường vụ Tỉnh ủy giao, cùng với tập thể Ban Biên tập quy tụ đội ngũ cán bộ, phóng viên, công nhân viên cơ quan, tăng cường đoàn kết, thống nhất, khắc phục mọi khó khăn, không ngừng đổi mới nội dung, hình thức và nâng cao chất lượng tờ báo, xây dựng cơ quan Báo Thái Bình ngày càng vững mạnh, xứng đáng là cơ quan ngôn luận của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh.
Đồng chí Vũ Anh Thao, Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nhà báo Việt Nam, Chủ tịch Hội Nhà báo tỉnh, nguyên Tổng Biên tập Báo Thái Bình tặng hoa chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn.
Đồng chí Lê Thanh Thưởng, Phó Tổng Biên tập Báo Thái Bình thay mặt Ban Biên tập, cán bộ, phóng viên, kỹ thuật viên, người lao động Báo Thái Bình tặng hoa chúc mừng đồng chí Hoàng Minh Sơn.
Video: trao_quyet_dinh_tbt_bao_thai_binh_mp4
Đào Quyên
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Xử lý kịp thời sạt lở đê bối tại xã Vũ Vân (Vũ Thư) 22.07.2024 | 18:59 PM
- Thái Thụy: Gặp mặt cán bộ, công chức, viên chức là thương binh, con liệt sĩ 22.07.2024 | 19:00 PM
- Đồng chí Lại Văn Hoàn, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 22.07.2024 | 19:03 PM
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi) 22.07.2024 | 19:07 PM
- Ứng dụng khoa học công nghệ phòng, chống dịch bệnh trong chăn nuôi lợn 22.07.2024 | 19:16 PM
- Trường THPT Bắc Đông Quan tuyên dương học sinh đạt thành tích cao trong kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:07 PM
- Thái Thụy: Tuyên dương học sinh đạt thủ khoa kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 22.07.2024 | 19:08 PM
- Cử tri huyện Kiến Xương kiến nghị một số vấn đề liên quan đến môi trường, cơ chế, chính sách 22.07.2024 | 19:10 PM
- Kiểm tra công tác ứng phó với bão số 2 tại huyện Kiến Xương 22.07.2024 | 19:13 PM
- Tin bão khẩn cấp (Cơn bão số 2) 22.07.2024 | 19:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang