Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh trao tặng khẩu trang cho hộ nghèo huyện Đông Hưng và Quỳnh Phụ
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh trao tặng khẩu trang cho hộ nghèo huyện Đông Hưng. Ảnh: Thu Hiền
Audio: 30032020_tin_dc_thang_trao_khau_trang_cho_ho_ngheo_mixdown.mp3
Cùng đi có các đồng chí: Vũ Đức Hằng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy; Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh.
Sau khi nghe lãnh đạo các huyện Đông Hưng, Quỳnh Phụ báo cáo tình hình dịch Covid - 19 trên địa bàn, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao công tác phòng, chống dịch của 2 huyện, đồng thời đề nghị 2 huyện tiếp tục triển khai quyết liệt các biện pháp phòng, chống dịch theo chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ và của tỉnh. Làm tốt công tác quản lý người từ vùng có dịch trở về địa phương, đặc biệt là những người liên quan đến Bệnh viện Bạch Mai. Thực hiện nghiêm túc việc tạm đình chỉ hoạt động của các cơ sở kinh doanh dịch vụ không cần thiết trên địa bàn, trừ các cơ sở kinh doanh các loại hàng hóa, dịch vụ thiết yếu. Tuyên truyền để người bán hàng tuân thủ nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch, nhất là việc đeo khẩu trang. Các địa phương cũng cần làm tốt việc quản lý phương tiện vận tải theo chỉ đạo của tỉnh. Xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm nếu có. Tuyên truyền, vận động các cơ sở tôn giáo dừng triệt để các nghi lễ tôn giáo, hoạt động có tập trung từ 20 người trở lên tại các cơ sở tín ngưỡng, tôn giáo, nơi thờ tự. Tiếp tục đẩy mạnh, đa dạng hóa hình thức tuyên truyền, vận động để người dân nâng cao ý thức chung tay phòng, chống dịch Covid - 19.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh trao tặng khẩu trang cho hộ nghèo huyện Quỳnh Phụ. Ảnh: Tất Đạt
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh khẳng định việc tổ chức trao tặng trên 68.000 khẩu trang miễn phí cho trên 17.000 hộ nghèo trong toàn tỉnh, trong đó huyện Đông Hưng là gần 8.800 khẩu trang, huyện Quỳnh Phụ trên 10.000 khẩu trang là sự quan tâm đặc biệt của tỉnh với hộ nghèo trong phòng, chống dịch Covid - 19. Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị các huyện tổ chức phát sớm, phát tận tay, phát đúng đối tượng, đồng thời hướng dẫn các hộ nghèo cách sử dụng khẩu trang; tuyên truyền cho các hộ đeo khẩu trang theo đúng quy định, phát huy hiệu quả trong phòng, chống dịch. Đồng chí đề nghị các huyện phối hợp với Ban Dân vận Tỉnh ủy phát bổ sung khẩu trang cho những hộ nghèo có đông nhân khẩu.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024