Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid - 19 tại huyện Vũ Thư
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy trao tặng khẩu trang cho hộ nghèo huyện Vũ Thư phòng, chống dịch Covid-19.
Đến ngày 30/3, huyện Vũ Thư có 110 người theo dõi tại các khu cách ly tập trung của tỉnh và các tỉnh khác, số người dưới 14 ngày chỉ còn 24 người; trong số 548 người cách ly tại cộng đồng chỉ còn 142 người dưới 14 ngày. Có 148 người liên quan đến Bệnh viện Bạch Mai về địa phương. Huyện đã thành lập ở mỗi thôn 1 tổ công tác xuống từng nhà dân xác minh, khai báo y tế, cho các hộ ký cam kết chấp hành nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch Covid - 19 và khai báo y tế trung thực. Huyện cũng đã đưa khu cách ly tập trung vào hoạt động để theo dõi, cách ly những người liên quan đến Bệnh viện Bạch Mai về địa phương.
Đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng lãnh đạo huyện Vũ Thư kiểm tra tại chợ Thông, xã Hòa Bình.
Sau khi nghe lãnh đạo huyện Vũ Thư báo cáo và đi kiểm tra thực tế tại chợ Thông, xã Hòa Bình, đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đánh giá cao công tác phòng, chống dịch Covid - 19 của huyện; đồng thời đề nghị huyện tiếp tục đẩy mạnh tuyên truyền, vận động để cán bộ, nhân dân nhận thức được trách nhiệm, nghĩa vụ của mình, tích cực chung tay phòng, chống dịch. Thực hiện nghiêm các biện pháp phòng, chống dịch theo hướng dẫn, theo quy định của trung ương, của tỉnh. Tinh thần là “Tỉnh nào ở tỉnh đó, huyện nào ở huyện đó, xã nào ở xã đó, thôn nào ở thôn đó, nhà nào ở nhà đó”; bộ phận nào có thể làm việc ở nhà qua máy tính thì nên ở nhà làm việc, trừ những trường hợp trực quan trọng, không thể vắng mặt. Xử lý nghiêm các trường hợp không đeo khẩu trang tại nơi công cộng. Các cơ sở kinh doanh dịch vụ không cần thiết phải đóng cửa, các cửa hàng bán nhu yếu phẩm cần thiết tăng cường bán hàng online.
Sáng cùng ngày, đồng chí Nguyễn Hồng Chuyên, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã trao trên 9.000 khẩu trang của tỉnh cho 2.265 hộ nghèo của huyện Vũ Thư phòng, chống dịch Covid - 19.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang