Hồng Việt: Phấn đấu năm 2025 thu nhập bình quân đầu người đạt 70 triệu đồng/năm,
Đại biểu bỏ phiếu bầu BCH Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 -2025.
Trong 5 năm qua, thực hiện nghị quyết đại hội Đảng các cấp và Nghị quyết Đại hội Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2015-2020, Đảng bộ và nhân dân Hồng Việt đã phát huy truyền thống đoàn kết, nỗ lực phấn đấu đạt những kết quả quan trọng và tương đối toàn diện, tạo tiền đề vững chắc, phát triển bền vững trong những năm tới. Tổng giá trị sản xuất bình quân 5 năm đạt trên 172,4 tỷ đồng. Tốc độ tăng trưởng bình quân hàng năm đạt trên 10,7%, vượt 3,3% so với mục tiêu đại hội. Thu nhập bình quân đầu người năm 2020 ước đạt 45 triệu đồng/năm. Nổi bật trên lĩnh vực sản xuất nông nghiệp là địa phương đã phát huy thế mạnh kinh tế vườn cho thu nhập bình quân 1 ha canh tác đạt 280 triệu đồng/năm; giá trị ngành trồng trọt năm 2020 ước đạt 79.300 triệu đồng, tốc độ tăng bình quân 5 năm ước đạt 14,3%. Chăn nuôi phát triển theo hình thức tập, trồng trọt và gia trại tổng hợp phát triển mạnh, toàn xã có 13 gia trại chăn nuôi tổng hợp mang lại thu nhập cao.
Nhiệm kỳ 2020 - 2025, Đại hội đại biểu Đảng bộ xã Hồng Việt đã thống nhất đề ra 6 mục tiêu chung và 11 mục tiêu chủ yếu. Trong đó, phấn đấu tốc độ tăng trưởng kinh tế bình quân 5 năm đạt 10,2%, thu nhập bình quân đầu người đạt 70 triệu đồng/năm. Xã đạt xã nông thôn mới nâng cao trước năm 2025. Để đạt mục tiêu đề ra, Đại hội đã chỉ ra các giải pháp cụ thể như: Tiếp tục cơ cấu lại nông nghiệp gắn với xây dựng nông thôn mới. Phát triển nông nghiệp toàn diện theo hướng công nghiệp hóa, hiện đại hóa, đẩy mạnh ứng dụng khoa học công nghệ, chuyển dịch mạnh mẽ cơ cấu giống cây trồng, vật nuôi, chú trọng quy vùng sản xuất các giống lúa có hiệu quả, các vùng cây màu giá trị cao, phát huy thế mạnh của địa phương trong sản xuất nông nghiệp, khai thác có hiệu quả tiềm năng sản xuất cây giống, cây cảnh của địa phương, nâng cao giá trị thu nhập trên một đơn vị diện tích, khuyến khích nhân dân tích cực mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm, từng bước khẳng định thương hiện cây giống cây cảnh Hồng Việt….
Với tinh thần nghiêm túc, dân chủ, thống nhất cao, Đại hội đã bầu 14 đồng chí vào Ban Chấp hành Đảng bộ xã nhiệm kỳ 2020 - 2025, lấy phiếu tín nhiệm chức danh Bí thư Đảng ủy xã và bầu đại biểu đi dự Đại hội đại biểu Đảng bộ huyện lần thứ XVI.
Tô Phượng
(Đài TT-TH Đông Hưng)
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang