Đồng chí Ðặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh dự lễ khai giảng năm học mới tại Trường THPT Chuyên Thái Bình.
Đồng chí Ðặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên, học sinh Trường THPT Chuyên Thái Bình. Ảnh: Nguyễn Cường
Năm học 2017 – 2018, Trường THPT Chuyên Thái Bình đã triển khai đồng bộ nhiều giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục toàn diện và đã đạt những kết quả nổi bật: 100% học sinh khối 12 đều đỗ đại học nguyện vọng 1; có 1 em đạt điểm cao đứng thứ 6 toàn quốc trong kỳ thi THPT quốc gia; kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia cấp THPT năm 2018, có 38 học sinh đạt giải, có 1 học sinh dự thi vòng chọn đội tuyển Olympic quốc tế. Năm học 2018 - 2019, mục tiêu phấn đấu của trường: tỷ lệ học sinh đạt văn hóa giỏi, hạnh kiểm tốt đạt trên 98%; kết quả thi đại học nguyện vọng 1 giữ vững 100%; trên 60% học sinh dự thi kỳ thi học sinh giỏi quốc gia có giải…
Đồng chí Ðặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tặng quà cho các em học sinh đạt thành tích cao trong học tập. Ảnh: Nguyễn Cường
Trong không khí vui mừng, phấn khởi của ngày khai trường, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã đánh trống khai trường, tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên và học sinh nhà trường.
Phát biểu tại lễ khai giảng, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao những kết quả đạt được của thầy và trò Trường THPT Chuyên Thái Bình trong năm học vừa qua. Để phát huy những kết quả đạt được, giành nhiều thành tích cao trong năm học mới, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đề Trường THPT Chuyên Thái Bình tiếp tục đổi mới phương pháp dạy học, kiểm tra, đánh giá theo định hướng phát triển phẩm chất, năng lực cho người học; đa dạng các hình thức tổ chức hoạt động ngoài giờ. Tích cực quan tâm, đầu tư vào công tác xây dựng đội ngũ cán bộ quản lý, giáo viên, trong đó chú trọng công tác bồi dưỡng đội ngũ các thầy cô chủ nhiệm đội tuyển học sinh giỏi; thực hiện đa dạng hóa các hình thức xã hội hóa xây dựng các điều kiện tốt nhất nâng cao chất lượng các đội tuyển học sinh giỏi quốc gia và quốc tế. Đối với các em học sinh cần chăm chỉ học tập, ngoan ngoãn để trở thành những chủ nhân tương lai của đất nước.
Nhân dịp khai giảng, thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã tặng quà cho 3 em học sinh giỏi xuất sắc và tặng quà cho 40 học sinh vượt khó vươn lên trong học tập năm học 2017 - 2018.
Nguyễn Cường
Tin cùng chuyên mục
- Vũ Thư: Giành 62 giải trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh năm học 2023 -2024 10.05.2024 | 15:42 PM
- Phát động cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu danh nhân văn hóa Lê Quý Đôn 26.04.2024 | 17:35 PM
- Thành phố: 32 giáo viên tham gia hội thi giáo viên chủ nhiệm giỏi 11.03.2024 | 17:00 PM
- Xã luậnPhát huy phẩm chất cao quý của nhà giáo Việt Nam 20.11.2023 | 08:33 AM
- Quỳnh Phụ: Tổng kết phong trào thi đua năm học 2022-2023 15.11.2023 | 15:37 PM
- Khai giảng khóa bồi dưỡng nâng cao năng lực ngoại ngữ cho giáo viên tiếng Anh cấp THPT 04.11.2023 | 20:03 PM
- Đêm gala chào đón gần 1.000 tân sinh viên Trường Đại học Thái Bình 25.10.2023 | 22:22 PM
- Học viện Báo chí và Tuyên truyền tổ chức lễ bế mạc đợt khảo sát chính thức cơ sở giáo dục 12.10.2023 | 16:45 PM
- Đông Hưng: Khai mạc “Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời” năm 2023 02.10.2023 | 18:42 PM
- UBND tỉnh họp nghe Sở Giáo dục và Đào tạo báo cáo công tác triển khai kế hoạch về đào tạo, bồi dưỡng giáo viên 06.09.2023 | 17:09 PM
Xem tin theo ngày
-
Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024