Trường Chính trị tỉnh kỷ niệm 36 năm ngày Nhà giáo Việt Nam
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng nhà trường.
Dự buổi lễ có các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh. Cùng dự buổi lễ có các đồng chí lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh; nguyên lãnh đạo cán bộ, viên chức nhà trường qua các thời kỳ và toàn thể thầy, cô giáo, đại diện học viên các lớp học.
Trải qua hơn 60 năm xây dựng và phát triển, dưới sự lãnh đạo trực tiếp của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, Trường Chính trị tỉnh đã thực sự trở thành một địa chỉ tin cậy trong công tác đào tạo, bồi dưỡng cán bộ lãnh đạo, quản lý các cấp. Hiện nhà trường đang đào tạo trên 30 lớp Trung cấp chính trị - hành chính, Trung cấp luật, chuyên viên và chuyên viên chính với tổng số gần 2.500 học viên. Nhà trường cũng phối hợp với Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh, Học viện Chính trị khu vực I mở các lớp cao cấp lý luận chính trị dành cho cán bộ lãnh đạo quản lý và cán bộ dự nguồn các chức danh của tỉnh. Các hoạt động lãnh đạo, quản lý, điều hành từng bước được đổi mới, đi vào chiều sâu. Nhà trường luôn thực hiện tốt phương châm "Học đi đôi với hành, lý luận gắn với thực tiễn”, thường xuyên tổ chức cho giảng viên và học viên đi nghiên cứu thực tế ở cơ sở. Trường Chính trị tỉnh đã được được Đảng, Nhà nước phong tặng danh hiệu "Anh hùng Lao động thời kỳ đổi mới”, được Học viện Chính trị Quốc gia Hồ Chí Minh, Tỉnh ủy, UBND tỉnh tặng bằng khen và nhiều phần thưởng cao quý khác.
Thời gian tới, Trường Chính trị tỉnh quyết tâm thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ được giao; thực hiện tốt phương châm "Đột phá, sáng tạo, nền nếp, kỷ cương” và khẩu hiệu hành động "Đoàn kết - đổi mới; dân chủ - kỷ cương; trách nhiệm - hiệu quả”.
Tiết mục văn nghệ chào mừng ngày Nhà giáo Việt Nam của các học viên.
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy chúc mừng các thế hệ lãnh đạo, giảng viên, cán bộ, nhân viên Trường Chính trị tỉnh sức khỏe, niềm vui, hạnh phúc, chúc nhà trường tiếp tục gặt hái được nhiều thành công hơn nữa trong đào tạo, bồi dưỡng cán bộ. Đồng chí cũng ghi nhận, biểu dương những thành tích mà các thế hệ cán bộ, giảng viên, nhân viên, học viên nhà trường đã đạt được trong những năm qua.
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy đề nghị Đảng ủy, Ban Giám đốc Trường Chính trị tỉnh cần tiếp tục lãnh đạo nâng cao hơn nữa chất lượng đào tạo, bồi dưỡng cán bộ; kiện toàn, chuẩn hóa đội ngũ cán bộ; xây dựng văn hóa trường Đảng, trường chính trị chuẩn. Siết chặt kỷ luật, kỷ cương trong giảng dạy. Phát huy dân chủ, đoàn kết trong nhà trường, hoàn thành tốt mọi nhiệm vụ được giao. Các sở, ban, ngành, đoàn thể của tỉnh tiếp tục quan tâm, tạo điều kiện để nhà trường nâng cao chất lượng đào tạo, bồi dưỡng cán bộ.
Thu Hiền
Tin cùng chuyên mục
- Vũ Thư: Giành 62 giải trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh năm học 2023 -2024 10.05.2024 | 15:42 PM
- Phát động cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu danh nhân văn hóa Lê Quý Đôn 26.04.2024 | 17:35 PM
- Thành phố: 32 giáo viên tham gia hội thi giáo viên chủ nhiệm giỏi 11.03.2024 | 17:00 PM
- Xã luậnPhát huy phẩm chất cao quý của nhà giáo Việt Nam 20.11.2023 | 08:33 AM
- Quỳnh Phụ: Tổng kết phong trào thi đua năm học 2022-2023 15.11.2023 | 15:37 PM
- Khai giảng khóa bồi dưỡng nâng cao năng lực ngoại ngữ cho giáo viên tiếng Anh cấp THPT 04.11.2023 | 20:03 PM
- Đêm gala chào đón gần 1.000 tân sinh viên Trường Đại học Thái Bình 25.10.2023 | 22:22 PM
- Học viện Báo chí và Tuyên truyền tổ chức lễ bế mạc đợt khảo sát chính thức cơ sở giáo dục 12.10.2023 | 16:45 PM
- Đông Hưng: Khai mạc “Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời” năm 2023 02.10.2023 | 18:42 PM
- UBND tỉnh họp nghe Sở Giáo dục và Đào tạo báo cáo công tác triển khai kế hoạch về đào tạo, bồi dưỡng giáo viên 06.09.2023 | 17:09 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần