Đại hội đại biểu Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn – đường Hồ Chí Minh tỉnh lần thứ II
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Các đồng chí: Thiếu tướng Võ Sở, Chủ tịch Hội Truyền thống Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh Việt Nam; Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh dự Đại hội.
Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh hiện có 5.268 hội viên đã cống hiến tuổi xuân, sức lực, trí tuệ, xương máu của mình trong cuộc kháng chiến chống Mỹ cứu nước, góp phần vào sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước. Đến nay, dù tuổi đã cao nhưng các hội viên luôn gương mẫu, phát huy phẩm chất của người chiến sĩ Trường Sơn năm xưa, chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; đồng thời tiếp tục hưởng ứng phong trào thi đua chiến sĩ Trường Sơn sản xuất giỏi, giúp nhau xóa đói, giảm nghèo, nữ chiến sĩ Trường Sơn làm kinh tế giỏi, góp phần xây dựng quê hương giàu đẹp, văn minh. Hội đã tích cực vận động các nguồn lực xã hội, nhà hảo tâm, sự đóng góp của hội viên trể tri ân gia đình chính sách, hỗ trợ hội viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn vươn lên trong cuộc sống...
Phát biểu tại Đại hội, Thiếu tướng Võ Sở, Chủ tịch Hội Truyền thống Trường Sơn – đường Hồ Chí Minh Việt Nam ghi nhận, biểu dương các thành tích, đóng của các nữ chiến sĩ Trường Sơn trong các phong trào của hội, góp phần xây dựng quê hương. Đồng chí đề nghị, thời gian tới, Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn – đường Hồ Chí Minh tỉnh tiếp tục đẩy mạnh các phong trào, hoạt động của hội, trong đó chú trọng công tác nghĩa tình đồng đội; đẩy mạnh các phong trào, hoạt động thi đua góp phần thực hiện nghị quyết đại hội đảng các cấp. Bên cạnh đó, hội cần chú trọng nội dung và phương pháp làm việc; thực hiện mục đích, tôn chỉ và các hoạt động của tổ chức hội.
Ban Chấp hành Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn - đường Hồ Chí Minh tỉnh nhiệm kỳ 2020- 2025 ra mắt tại đại hội.
Tại Đại hội, Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn – đường Hồ Chí Minh tỉnh công bố danh sách Ban Chấp hành khóa mới; các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc được các cấp, các ngành, các cấp hội tặng kỷ niệm chương, cờ thi đua, bằng khen, giấy khen. Nhân dịp này, Hội Nữ chiến sĩ Trường Sơn – đường Hồ Chí Minh tỉnh đã trao quà cho mẹ đồng đội, các hội viên là các nhà sư, hội viên có hoàn cảnh khó khăn, hội viên bị bệnh hiểm nghèo.
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang