Kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 và chuẩn bị đón tết Nguyên đán tại huyện Quỳnh Phụ
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy kiểm tra công tác phòng chống dịch tại chốt kiểm soát cầu Hiệp (Quỳnh Phụ).
Thực hiện chỉ đạo của trung ương và của tỉnh, cả hệ thống chính trị huyện Quỳnh Phụ đã chủ động xây dựng kế hoạch, triển khai thực hiện hiệu quả nhiều nhiệm vụ quan trọng trong dịp giáp tết Nguyên đán Tân Sửu 2021. Đến 7 giờ ngày 8/2, trên địa bàn huyện Quỳnh Phụ chưa ghi nhận ca mắc, nghi mắc Covid-19. 16 trường hợp F1, 243 trường hợp F2, 107 trường hợp F3, 5004 người từ vùng dịch về địa phương được thực hiện cách ly, theo dõi chặt chẽ. Việc thực hiện các nhiệm vụ chuyên môn trong công tác phòng, chống dịch Covid-19 được huyện Quỳnh Phụ triển khai hiệu quả theo chỉ đạo của trung ương, của tỉnh và cơ quan chuyên môn. Địa phương đã hoàn thành việc tổ chức thăm, tặng quà và chi trả trợ cấp cho người và gia đình chính sách, hộ nghèo, có hoàn cảnh khó khăn, chúc thọ, mừng thọ người cao tuổi… đúng, đủ theo quy định với quà và tiền tổng trị giá hơn 17,3 tỷ đồng. Quỳnh Phụ đã sẵn sàng tổ chức lễ giao nhận quân năm 2021 với đủ chỉ tiêu 365 tân binh cho 9 đầu mối đơn vị. Toàn huyện đã đổ ải được trên 98% và bừa ngả được hơn 80% diện tích, gieo mạ được hơn 300ha, trồng 1.350ha cây màu xuân. Tình hình an ninh chính trị tại địa phương ổn định, an ninh trật tự, an toàn giao thông, phòng chống cháy nổ được bảo đảm…
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy thăm hỏi, động viên tiểu thương tại chợ đầu mối nông sản Quỳnh Hải (Quỳnh Phụ).
Sau khi trực tiếp kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 tại chốt kiểm soát dịch của tỉnh tại cầu Hiệp, xã Quỳnh Giao, chợ đầu mối tiêu thụ nông sản xã Quỳnh Hải, đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy ghi nhận và đánh giá cao những nỗ lực cố gắng của huyện Quỳnh Phụ trong việc thực hiện đồng bộ và hiệu quả các nhiệm vụ. Trước nguy cơ dịch covid-19 tiềm ẩn nhiều những diễn biến phức tạp, đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy yêu cầu cả hệ thống chính trị địa phương và các lực lượng liên ngành đang thực hiện nhiệm vụ trên địa bàn nêu cao tinh thần, trách nhiệm trong thực hiện nhiệm vụ phòng, chống dịch. Đẩy mạnh công tác tuyên truyền để tăng tính tự giác giám sát, nâng cao ý thức và huy động sức mạnh của toàn dân trong công tác phòng, chống dịch. Tiếp tục tăng cường lực lượng bám nắm địa bàn, bảo đảm giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội ngay từ cơ sở. Bảo đảm giữ nguồn tốt phục vụ công tác giao nhận quân; chuẩn bị sẵn sàng cho sản xuất vụ xuân; chuẩn bị các điều kiện cho nhân dân vui xuân, đón tết an toàn, vui vẻ, tiết kiệm.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Nỗi lo an toàn vệ sinh thực phẩm mùa hè 31.05.2024 | 17:07 PM
- Đông Hưng: Thi tìm hiểu kiến thức về phòng, chống tác hại của thuốc lá trong trường học năm 2023 28.10.2023 | 18:42 PM
- Chủ động rà soát, phát hiện, xử lý kịp thời các bệnh truyền nhiễm không để dịch chồng dịch 16.03.2023 | 19:31 PM
- Tình hình dịch Covid-19 tuần qua 05.03.2023 | 20:43 PM
- Tình hình dịch Covid-19 đến ngày 11/2 11.02.2023 | 22:46 PM
- Truyền thông nha học đường "Chăm sóc sức khỏe răng, miệng" cho học sinh 31.10.2022 | 16:03 PM
- Tình hình dịch Covid-19 đến ngày 21/7 21.07.2022 | 18:41 PM
- Tình hình dịch Covid-19 đến ngày 21/5 21.05.2022 | 21:46 PM
- Tình hình dịch Covid-19 đến ngày 22/1 22.01.2022 | 20:53 PM
- Thêm 16.377 ca mắc Covid-19 mới tại 62 tỉnh, thành phố 23.12.2021 | 18:56 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ