Kiểm tra, chỉ đạo công tác phòng, chống dịch trên địa bàn huyện Đông Hưng
Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban thường trực Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh làm việc với UBND huyện Đông Hưng.
Theo báo cáo của Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 huyện Đông Hưng, đến 9 giờ ngày 27/7, tổng số trường hợp nguy cơ trên địa bàn huyện là 746 trường hợp, trong đó có 416 trường hợp từ Hà Nội về địa bàn. Tại khu cách ly tập trung của huyện có 64 trường hợp đi từ vùng dịch về. Trung tâm Y tế huyện đã tổ chức lấy mẫu xét nghiệm tất cả các trường hợp từ Hà Nội và các tỉnh đang thực hiện Chỉ thị 16, Chỉ thị 15 về địa phương từ ngày 24 - 26/7/2021 và tiếp tục lấy mẫu xét nghiệm trong những ngày tiếp theo. Bên cạnh đó, huyện đang lên kế hoạch trưng dụng 4 trụ sở UBND xã cũ và các trường mầm non làm nơi cách ly tập trung, sẵn sàng đón người dân từ vùng dịch trở về địa phương.
Kiểm tra trực tiếp tại trụ sở UBND xã Hoa Nam cũ và các gia đình có người cách ly tại nhà, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh yêu cầu các tổ tự quản trên địa bàn huyện Đông Hưng tăng cường kiểm tra, giám sát di biến động dân cư, yêu cầu người cách ly tại nhà ký cam kết thực hiện nghiêm các quy định phòng, chống dịch. Huyện Đông Hưng cần chủ động rà soát, sửa chữa các cơ sở được trưng dụng làm nơi cách ly tập trung, xây dựng phương án sẵn sàng ứng phó khi dịch diễn biến phức tạp.
Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban thường trực Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch tại hộ gia đình có người cách ly tại nhà.
Đối với các hoạt động diễn tập phòng, chống dịch Covid-19, đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng ban thường trực Ban Chỉ đạo phòng, chống dịch Covid-19 tỉnh yêu cầu huyện Đông Hưng khẩn trương hoàn thiện video diễn tập tại cụm công nghiệp Đô Lương làm kịch bản mẫu để tuyên truyền đến tất cả doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh; đồng thời, nghiên cứu kịch bản và tổ chức diễn tập tình huống dịch xuất hiện và diễn biến phức tạp trong khu dân cư.
Đặng Anh
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang