Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm các mô hình kinh tế của phụ nữ
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm Tổ hợp tác đan làn nhựa, xã Đông Hòa (thành phố Thái Bình).
Video: Dc_Thanh_tham_cac_mo_hinh_kinh_te_phu_nu.mp4
Audio: 25082021_Tin_tham_mo_hinh_kinh_te_mixdown.mp3
Đoàn đã tới thăm Tổ hợp tác đan làn nhựa, xã Đông Hòa (thành phố Thái Bình); mô hình tích tụ ruộng cấy lúa của chị Nguyễn Thị Phin, thôn Tân Đông, xã Bình Định và trang trại Huy Gia Trang của gia đình chị Nguyễn Thị Thanh Tâm, thôn Thái Hòa, xã Bình Định (Kiến Xương).
Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh ghi nhận, biểu dương tinh thần khởi nghiệp, sự năng động, sáng tạo trong cách nghĩ, cách làm; chủ động tìm tòi, học hỏi để áp dụng khoa học kỹ thuật vào sản xuất, chăn nuôi, nâng cao năng suất, chất lượng sản phẩm và đầu ra cho sản phẩm, từ đó nâng cao thu nhập cho gia đình, tạo phong trào thi đua phát triển kinh tế giữa các hội viên. Đồng chí cũng ghi nhận sự năng động, tích cực của các cấp hội phụ nữ trong việc triển khai các mô hình hỗ trợ phụ nữ phát triển kinh tế.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh thăm mô hình tích tụ ruộng cấy lúa của chị Nguyễn Thị Phin, xã Bình Định (Kiến Xương).
Để các mô hình tiếp tục phát triển, giúp hội viên phụ nữ vươn lên khởi nghiệp, góp phần thúc đẩy kinh tế - xã hội, xây dựng nông thôn mới, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đề nghị các cấp hội cần phối hợp tốt với các ngành chức năng liên quan hướng dẫn về khoa học kỹ thuật trong trồng trọt, chăn nuôi, điều kiện bảo đảm vệ sinh môi trường; ưu tiên phát triển các sản phẩm nông nhiệp hữu cơ, ứng dụng công nghệ cao, mang lại giá trị cao trên đồng ruộng; làm cầu nối, giới thiệu, xây dựng chuỗi liên kết để bảo đảm thị trường tiêu thụ ổn định. Đồng thời tăng cường phối hợp, đánh giá kết quả của mô hình, triển khai lồng ghép các nguồn lực từ các chương trình, dự án để có nguồn vốn hỗ trợ, tiếp tục nhân rộng trong thời gian tới.
Đồng chí Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng quà gia đình hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn của xã Đông Hòa (thành phố Thái Bình).
Nhân dịp này, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và lãnh đạo thành phố Thái Bình đã tặng quà các hội viên phụ nữ có hoàn cảnh khó khăn tại xã Đông Hòa.
Xuân Phương
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Quỳnh Phụ: Triển khai cơ chế, chính sách về tích tụ đất đai 07.12.2023 | 16:09 PM
- Thái Thụy: Chủ động tiêu úng bảo vệ sản xuất nông nghiệp 27.09.2023 | 18:15 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Kiến Xương: Năng suất lúa vụ xuân năm 2023 ước đạt trên 71 tạ/ha 31.05.2023 | 17:07 PM
- Hưng Hà: Tăng cường công tác phòng, chống thiên tai 08.05.2023 | 15:23 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Diễn đàn Thúc đẩy mô hình sản xuất nông nghiệp đại điền 04.04.2023 | 14:52 PM
Xem tin theo ngày
-
Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024