Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh thăm, tặng quà chốt kiểm soát dịch Covid-19 và khu cách ly tập trung huyện Hưng Hà
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh đi thăm, động viên và tặng quà lực lượng làm nhiệm vụ ở khu cách ly tập trung của huyện Hưng Hà tại Trung tâm Chính trị huyện.
Huyện Hưng Hà hiện có 2 điểm cách ly tập trung tại xã Hồng Minh và Trung tâm chính trị huyện. Từ năm 2020 đến nay, 2 điểm cách ly đã thực hiện cách ly 573 người, trong đó tại xã Hồng Minh 326 người và tại Trung tâm chính trị huyện 247 người. Đến ngày 5/9, tại Trung tâm chính trị huyện đang cách ly 23 người từ huyện Hải Hậu (Nam Định) về, tại xã Hồng Minh đang cách ly 152 người.
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh thăm, động viên và tặng quà khu cách ly tập trung của huyện Hưng Hà tại xã Hồng Minh.
Đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh ân cần thăm hỏi, đồng thời yêu cầu các lực lượng đang làm nhiệm vụ thực hiện nghiêm túc các quy định tại khu cách ly, thường xuyên kiểm tra và nhắc nhở các trường hợp tụ tập đông người trong khu cách ly, chú trọng công tác bảo đảm sức khỏe cho người được cách ly, tuyệt đối không được chủ quan, lơ là và sẵn sàng các phương án khi xảy ra tình huống dịch trong khu cách ly.
Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh thăm, tặng quà chốt kiểm soát dịch cầu Thái Hà.Đồng chí Nguyễn Văn Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh thăm, tặng quà chốt kiểm soát dịch cầu La Tiến.
Đến thăm, tặng quà các lực lượng đang làm nhiệm vụ tại chốt kiểm soát dịch Covid-19 cầu La Tiến (xã Điệp Nông) và cầu Thái Hà (xã Tiến Đức), đồng chí Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh động viên các lực lượng chủ động khắc phục khó khăn để hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, tiếp tục kiểm soát chặt chẽ người và phương tiện ra, vào địa bàn quản lý, cương quyết không cho vào tỉnh đối với những trường hợp không đủ điều kiện; bảo đảm trực 24/24 giờ và trang bị đầy đủ các thiết bị bảo hộ cần thiết cho lực lượng tham gia trực chốt.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ