Hội nghị kiểm điểm tập thể, cá nhân các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu chỉ đạo tại hội nghị.
Audio: 21012022_Hoi_nghi_kiem_diem_tap_the_mixdown.mp3
Tại hội nghị, Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh đã nghiêm túc kiểm điểm đánh giá kết quả lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện công tác điều hành chỉ đạo, thực hiện các chương trình, kế hoạch theo chủ trương, nghị quyết, quy định của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước trong công tác bảo đảm an ninh trật tự (ANTT). Kết quả lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ chính trị như: thực hiện nhiệm vụ bảo đảm ANTT; công tác xây dựng Đảng, xây dựng lực lượng Công an nhân dân, công tác giáo dục chính trị tư tưởng, xây dựng tổ chức cơ sở đảng và đảng viên; công tác tổ chức cán bộ, công tác hậu cần - kỹ thuật; cải cách hành chính, pháp chế, đối ngoại; phòng, chống dịch Covid-19; việc thực hiện nguyên tắc tập trung dân chủ; đấu tranh ngăn chặn, đẩy lùi suy thoái về tư tưởng chính trị, đạo đức, lối sống, những biểu hiện “tự diễn biến”, “tự chuyển hóa”; kết quả lãnh đạo học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; công tác kiểm tra, giám sát...
Thượng tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Tập thể Ban Thường vụ Đảng ủy, cá nhân các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh nêu rõ những ưu, khuyết điểm, hạn chế và nguyên nhân trên từng lĩnh vực, đồng thời đề ra các giải pháp khắc phục, nâng cao hiệu quả lãnh đạo, chỉ đạo các mặt công tác công an của tập thể Ban Thường vụ Đảng ủy, cá nhân các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy, lãnh đạo Công an tỉnh năm 2022 và những năm tiếp theo.
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đánh giá cao những kết quả trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện nhiệm vụ chính trị và các mặt công tác công an của tập thể Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh nói chung cũng như vai trò, trách nhiệm của các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh nói riêng. Về nhiệm vụ trong thời gian tới, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh xây dựng phương hướng, nhiệm vụ của năm sát đúng, phù hợp với yêu cầu tình hình thực tế, nhất là trong việc lãnh đạo, chỉ đạo đấu tranh, phòng, chống các loại tội phạm. Việc triển khai thực hiện các nhiệm vụ phải đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ chính trị và nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh; bảo vệ tuyệt đối an toàn các sự kiện chính trị của Đảng, Nhà nước và của tỉnh diễn ra trong năm 2022. Tiếp tục chú trọng công tác xây dựng lực lượng công an tỉnh chính quy, tinh nhuệ, hiện đại, đáp ứng công tác bảo đảm ANTT trong giai đoạn hiện nay.
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng 26.07.2024 | 18:24 PM
- Kỳ họp thứ 7: Quốc hội biểu quyết thông qua các dự án luật, nghị quyết 28.06.2024 | 16:09 PM
- Đồng chí Trần Thanh Mẫn được bầu làm Chủ tịch Quốc hội 20.05.2024 | 16:33 PM
- Ngày làm việc thứ nhất Hội nghị Trung ương 9 khóa XIII 16.05.2024 | 19:58 PM
- Kỳ họp bất thường lần thứ 7, Quốc hội khóa XV sẽ diễn ra vào chiều 2/5 01.05.2024 | 13:48 PM
- HĐND các tỉnh, thành phố: Chủ động thích ứng, tích cực đổi mới, nâng cao chất lượng hoạt động 25.03.2024 | 18:51 PM
- Xã luậnViết tiếp trang sử vàng của Đảng 03.02.2024 | 07:38 AM
- Triển khai quyết định bổ nhiệm Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp tỉnh 22.01.2024 | 12:00 PM
- Đồng chí Trương Tấn Sang, nguyên Chủ tịch nước dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh và viếng các anh hùng liệt sĩ 01.12.2023 | 18:32 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ