Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra công tác phòng, chống dịch Covid-19 và tình hình sản xuất, kinh doanh tại thành phố Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra tình hình sản xuất, kinh doanh tại Công ty Cổ phần Sợi Trà Lý.
Cùng đi có các đồng chí: Nguyễn Quang Hưng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh; Vũ Kim Cứ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư; Nguyễn Xuân Khánh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành và thành phố Thái Bình.
Thời gian qua, dịch Covid-19 diễn biến phức tạp đã ảnh hưởng rất nhiều đến hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp. Tuy nhiên, sự chỉ đạo quyết liệt, hiệu quả của tỉnh trong phòng, chống dịch đã góp phần tạo điều kiện thuận lợi để doanh nghiệp phát triển sản xuất, kinh doanh. Năm 2021, doanh thu của Công ty Cổ phần Sợi Trà Lý đạt hơn 1.600 tỷ đồng. Những tháng đầu năm 2022, Công ty đang tiếp tục đẩy mạnh thi đua lao động sản xuất với phương châm vừa phòng, chống dịch vừa phát triển sản xuất.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao khí thế lao động sản xuất ngay từ đầu năm của Công ty Cổ phần Sợi Trà Lý và đề nghị Công ty tiếp tục đồng hành cùng tỉnh để thực hiện hiệu quả các biện pháp phòng, chống dịch Covid 19. Nỗ lực, năng động, sáng tạo đẩy mạnh thi đua, lao động sản xuất; tăng cường ứng dụng khoa học công nghệ; đầu tư, cải tiến trang thiết bị, máy móc hiện đại đồng bộ nhằm tăng năng suất và chất lượng sản phẩm; nâng cao sức cạnh tranh trên thị trường, hoàn thành kế hoạch sản xuất kinh doanh của năm 2022.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu Công ty quan tâm, chăm lo hơn nữa đến quyền lợi, chế độ cũng như bảo đảm đời sống của người lao động, để người lao động tiếp tục gắn bó lâu dài, đoàn kết cùng doanh nghiệp phát triển vững mạnh. Đối với một số kiến nghị, đề xuất của Công ty, đồng chí giao các sở, ban, ngành chức năng của tỉnh phối hợp giải quyết, tạo thuận lợi nhất cho doanh nghiệp phát triển sản xuất kinh doanh.
Nguyễn Thơi
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang
- Tổ chức thành công cuộc diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh Thái Bình năm 2024