Đoàn giám sát của Tỉnh ủy làm việc với thành phố Thái Bình
Đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy phát biểu tại cuộc giám sát
Thời gian qua, việc thực hiện Nghị quyết số 20, Nghị quyết số 21 trên địa bàn thành phố Thái Bình đã được thực hiện hiệu quả, làm chuyển biến và nâng cao nhận thức cho cán bộ, đảng viên, nhân dân về công tác bảo vệ, chăm sóc sức khỏe và công tác dân số. Đã chủ động xây dựng và ban hành nhiều văn bản chỉ đạo cụ thể phù hợp với tình hình thực tiễn. Chỉ đạo tổ chức thực hiện nghiêm túc, đầy đủ các nội dung của Nghị quyết và đã đạt các kết quả toàn diện về công tác y tế, dân số. Công tác thông tin, tuyên truyền được tổ chức mạnh mẽ, đa dạng hóa với nhiều hình thức. Hệ thống y tế, dân số được hoàn thiện, tinh gọn theo hướng hoạt động hiệu lực, hiệu quả, bảo đảm tính kết nối. Mạng lưới cung cấp dịch vụ chăm sóc sức khỏe sinh sản được mở rộng, phát triển mạnh mẽ, nhất là mạng lưới y tế ngoài công lập, đáp ứng nhu cầu của nhân dân. Đội ngũ cán bộ, nhân viên y tế được quan tâm đào tạo, bồi dưỡng nâng cao trình độ chuyên môn, đạo đức nghề nghiệp. Chất lượng khám, chữa bệnh và phục hồi chức năng được nâng lên rõ rệt.
Đại biểu tham gia phát biểu ý kiến.
Kết luận cuộc giám sát, đồng chí Hoàng Thái Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy khẳng định các thành viên đoàn giám sát nêu cao tinh thần trách nhiệm, thực hiện đúng nguyên tắc, quy trình, quy định của Đảng, giám sát bảo đảm công tâm, dân chủ, khách quan; các đơn vị, tổ chức đảng, đảng viên được giám sát đã chuẩn bị tốt mọi điều kiện, tích cực phối hợp với đoàn giám sát hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao. Đồng chí Trưởng ban Nội chính Tỉnh ủy đánh giá cao sự lãnh đạo, chỉ đạo, triển khai thực hiện 2 nghị quyết của thành phố Thái Bình. Dự thảo báo cáo đã đánh giá đúng thực trạng, ưu điểm, hạn chế; trên cơ sở đó tiếp tục phát huy ưu điểm; kịp thời sửa chữa, khắc phục hạn chế trong quá trình thực hiện các nghị quyết. Đồng thời, qua đó đề xuất giải pháp lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện tốt hơn công tác bảo vệ, chăm sóc, nâng cao sức khỏe nhân dân và công tác dân số.
Minh Nguyệt
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang