Hơn 1 tỷ đồng đăng ký ủng hộ người nghèo
Lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh tiếp nhận ủng hộ của Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh.
Trong tháng cao điểm “Vì người nghèo” năm 2022, Ủy ban MTTQ tỉnh sẽ đẩy mạnh tuyên truyền tới các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, nhà hảo tâm và các tầng lớp nhân dân tích cực hưởng ứng phong trào thi đua “Cả nước chung tay vì người nghèo - không để ai bị bỏ lại phía sau”, ủng hộ quỹ “Vì người nghèo” bằng những hành động thiết thực, giúp các hộ nghèo, hộ cận nghèo thoát nghèo, ổn định cuộc sống. Ban Thường trực Ủy ban MTTQ tỉnh, Ban vận động quỹ “Vì người nghèo” tỉnh sẽ phối hợp quản lý, sử dụng có hiệu quả nguồn quỹ, bảo đảm sự đóng góp của các cơ quan, tổ chức, đơn vị, các doanh nghiệp, nhà hảo tâm, cán bộ, công chức, người lao động, lực lượng vũ trang và các tầng lớp nhân dân được sử dụng đúng mục đích, chăm lo tốt cho người nghèo. Sự hỗ trợ của các tổ chức, cá nhân trong và ngoài tỉnh có ý nghĩa thiết thực, nhân văn sâu sắc, góp phần cùng Đảng bộ, chính quyền và nhân dân trong tỉnh thực hiện tốt Chương trình mục tiêu quốc gia giảm nghèo bền vững, xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh.
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh báo cáo tóm tắt kết quả 1 năm vận động xây dựng quỹ “Vì người nghèo” (từ tháng 10/2021 đến tháng 9/2022); triển khai kế hoạch tổ chức các hoạt động tháng cao điểm “Vì người nghèo” năm 2022; thông qua lời kêu gọi của Ủy ban MTTQ tỉnh kêu gọi toàn dân tham gia ủng hộ quỹ “Vì người nghèo”.
Lãnh đạo Ủy ban MTTQ tỉnh tiếp nhận ủng hộ của Công ty Tân Đệ .
Cũng tại hội nghị, Ủy ban MTTQ tỉnh đã tiếp nhận đăng ký ủng hộ của 36 cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, cùng nhà hảo tâm trên địa bàn tỉnh với tổng số tiền là hơn 1 tỷ đồng vào quỹ “Vì người nghèo” tỉnh.
Tiến Đạt
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải