Thượng tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh: Chúc mừng thầy, cô giáo các nhà trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải nhân ngày Nhà giáo Việt Nam
Thượng tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Công an tỉnh tặng hoa chúc mừng cán bộ, giáo viên các nhà trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải.
Trên địa bàn thị trấn Tiền Hải có 11 trường học. Cấp trung học cơ sở, tiểu học và mầm non có 8 trường với 118 lớp, 3.754 học sinh và 262 cán bộ, giáo viên. Với sự quan tâm đầu tư cơ sở vật chất của cấp ủy, chính quyền huyện, thị trấn và nỗ lực thi đua phấn đấu của thày và trò các nhà trường, đến nay có 7/8 trường đạt chuẩn quốc gia, nhiều tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc được Bộ Giáo dục và Đào tạo, UBND tỉnh, Sở Giáo dục và Đào tạo tặng bằng khen.
Các đại biểu và cán bộ, giáo viên các nhà trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải chung vui ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Giám đốc Công an tỉnh ghi nhận và biểu dương những thành tích rất đáng tự hào mà thày và trò các nhà trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải đã đạt được trong những năm qua. Đồng chí cũng biểu dương cấp ủy, chính quyền từ huyện tới cơ sở và các tầng lớp nhân dân thị trấn Tiền Hải đã quan tâm đầu tư cho sự nghiệp giáo dục của địa phương ngày càng phát triển.
Đồng chí Giám đốc Công an tỉnh chúc mừng và mong muốn các thày, cô giáo tiếp tục phát huy truyền thống quê hương anh hùng cách mạng, ra sức thi đua đổi mới phương pháp giáo dục, tích cực ứng dụng công nghệ thông tin vào công tác giảng dạy, cùng nhau tạo sự đoàn kết và mỗi thày giáo, cô giáo là một tấm gương sáng về đạo đức, tự học, tự rèn cho các em học sinh noi theo góp phần đưa sự nghiệp trồng người của thị trấn Tiền Hải và huyện Tiền Hải ngày càng đi lên.
Thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, đồng chí Giám đốc Công an tỉnh trao 5 triệu đồng cho các em học sinh nghèo vượt khó của các trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải.
Nhân dịp này, đồng chí Giám đốc Công an tỉnh đã trao 5 triệu đồng cho các em học sinh nghèo vượt khó của các nhà trường trên địa bàn thị trấn Tiền Hải.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Vũ Thư: Giành 62 giải trong kỳ thi chọn học sinh giỏi lớp 9 cấp tỉnh năm học 2023 -2024 10.05.2024 | 15:42 PM
- Phát động cuộc thi trắc nghiệm trên internet tìm hiểu danh nhân văn hóa Lê Quý Đôn 26.04.2024 | 17:35 PM
- Thành phố: 32 giáo viên tham gia hội thi giáo viên chủ nhiệm giỏi 11.03.2024 | 17:00 PM
- Xã luậnPhát huy phẩm chất cao quý của nhà giáo Việt Nam 20.11.2023 | 08:33 AM
- Quỳnh Phụ: Tổng kết phong trào thi đua năm học 2022-2023 15.11.2023 | 15:37 PM
- Khai giảng khóa bồi dưỡng nâng cao năng lực ngoại ngữ cho giáo viên tiếng Anh cấp THPT 04.11.2023 | 20:03 PM
- Đêm gala chào đón gần 1.000 tân sinh viên Trường Đại học Thái Bình 25.10.2023 | 22:22 PM
- Học viện Báo chí và Tuyên truyền tổ chức lễ bế mạc đợt khảo sát chính thức cơ sở giáo dục 12.10.2023 | 16:45 PM
- Đông Hưng: Khai mạc “Tuần lễ hưởng ứng học tập suốt đời” năm 2023 02.10.2023 | 18:42 PM
- UBND tỉnh họp nghe Sở Giáo dục và Đào tạo báo cáo công tác triển khai kế hoạch về đào tạo, bồi dưỡng giáo viên 06.09.2023 | 17:09 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ