Kiến Xương phấn đấu 99% cán bộ, giáo viên nghỉ hưu gia nhập Hội Cựu giáo chức
Lãnh đạo Hội Cựu giáo chức tỉnh tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Nhiệm kỳ qua, Hội Cựu giáo chức huyện Kiến Xương đã làm tốt công tác chính trị tư tưởng cho hội viên; tích cực tuyên truyền, vận động xây dựng và phát triển hội viên cả về số lượng và chất lượng. Hội đã tổ chức nhiều hoạt động thiết thực, hiệu quả, trọng tâm là đoàn kết giúp nhau, giữ vững phẩm chất nhà giáo, chăm lo đời sống vật chất tinh thần cho hội viên. Đặc biệt, Hội đã khơi dậy được trí tuệ của cựu giáo chức tham gia phát triển sự nghiệp giáo dục và đào tạo, công tác khuyến học khuyến tài, xây dựng xã hội học tập. Đến nay có gần 2.000 hội viên tham gia sinh hoạt ở 33 cơ sở hội xã, thị trấn.
Lãnh đạo huyện Kiến Xương tặng hoa chúc mừng Đại hội.
Đại hội đã đưa ra một số chỉ tiêu chủ yếu nhiệm kỳ 2023 – 2028: phấn đấu vận động 99% cán bộ nhân viên, giáo viên nghỉ hưu gia nhập hội; 100% hội cơ sở đạt tiêu chuẩn hội cơ sở vững mạnh, Huyện hội đạt vững mạnh; 100% cán bộ hội viên giữ gìn, phát huy phẩm chất đạo đức nhà giáo, gương mẫu chấp hành đường lối, chính sách của Đảng, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương; 70 - 80% hội viên thường xuyên tham gia luyện tập thể dục thể thao...
Các tập thể, cá nhân được Hội Cựu giáo chức Việt Nam, Hội Cựu giáo chức tỉnh khen thưởng.Lãnh đạo huyện Kiến Xương khen thưởng cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành khóa mới. Nhân dịp này, nhiều tập thể, cá nhân đã vinh dự được Hội Cựu giáo chức Việt Nam, Hội Cựu giáo chức tỉnh và UBND huyện Kiến Xương khen thưởng vì đã có thành tích xuất sắc trong việc xây dựng và phát triển Hội nhiệm kỳ 2018-2023.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- LỜI CẢM TẠ 05.06.2024 | 12:40 PM
- Lấy ý kiến nhân dân đối với các tập thể, cá nhân đề nghị xét tặng danh hiệu “Anh hùng Lao động”, Huân chương các loại, các hạng 06.03.2024 | 11:06 AM
- Đồng chí Trần Thị Bích Hằng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh thăm, chúc tết một số địa phương, đơn vị 06.02.2024 | 18:43 PM
- Thăm hỏi, động viên gia đình chiến sĩ công an hy sinh trong khi làm nhiệm vụ 23.09.2023 | 15:05 PM
- Hướng dẫn cách thay ảnh đại diện có kèm avatar frame ngày Chuyển đổi số quốc gia 10/10/2023 21.09.2023 | 16:00 PM
- Chuyển đổi số báo chí, bài học và kinh nghiệm rút ra 09.08.2023 | 22:20 PM
- Ngày đón anh trở về 26.07.2023 | 16:31 PM
- Hội LHPN huyện Vũ Thư: Tập huấn nghiệp vụ công tác xã hội đối với trẻ tự kỷ 23.07.2023 | 09:50 AM
- Thành phố: Tri ân người có công 21.07.2023 | 09:38 AM
- Lãnh đạo Tổng Công ty Điện lực miền Bắc thăm hỏi, động viên cán bộ, công nhân trực bảo đảm điện mùa nắng nóng 19.05.2023 | 15:58 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng