Khai mạc Triển lãm mỹ thuật khu vực II Đồng bằng sông Hồng lần thứ XVII năm 2012
Cắt băng khai mạc Triển lãm
Tới dự, có lãnh đạo Hội Mỹ thuật Việt Nam; đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh Thái Bình; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh uỷ Thái Bình; đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình; lãnh đạo Thành uỷ, UBND Thành phố Thái Bình; lãnh đạo các Hội VHNT 9 tỉnh Đồng bằng sông Hồng cùng gần 300 tác giả thuộc 9 tỉnh: Thái Bình, Quảng Ninh, Hải Phòng, Bắc Ninh, Hải Dương, Ninh Bình, Nam Định, Hưng Yên, Hà Nam
Triển lãm trưng bày 306 tác phẩm thuộc các thể loại: hội hoạ, đồ hoạ, điêu khắc, mỹ thuật ứng dụng của 277 tác giả; trong đó có 98 tác phẩm của 63 tác giả là hội viên Hội Mỹ thuật Việt Nam; 209 tác phẩm của các tác giả chưa phải là hội viên Hội Mỹ thuật Việt Nam và hội viên các Hội VHNT địa phương trong khu vực.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy Thái Bình tặng hoa chúc mừng Triển lãm mỹ thuật khu vực II Đồng bằng sông Hồng cho Họa sỹ Trần Khánh Chương, Chủ tịch Hội Mỹ thuật Việt Nam.
Đồng chí Cao Thị Hải, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình, Trưởng ban chỉ đạo Triển lãm trao tặng cho hai tác giả đạt giải cao
Các đại biểu tham quan Triển lãm
Hoạ sỹ Trần Khánh Chương, Chủ tịch Hội Mỹ thuật Việt Nam nhận xét: "Các tác phẩm trưng bày tại Triển lãm đạt số lượng cao, khá đồng đều về chất lượng mỹ thuật. Cùng với những tác phẩm của các tác giả đã thành danh, nhiều tác phẩm của các tác giả trẻ đã thể hiện phong cách mới và chất lượng mỹ thuật khá cao làm cho Triển lãm khởi sắc với nhiều tìm tòi trong ngôn ngữ, bút pháp sử dụng chất liệu và đề tài với cách nhìn mở rộng và mới lạ".
Ban Tổ chức đã chọn và trao 8 giải thưởng gồm 01 giải A, 01 giải C và 06 tặng thưởng. Xét hỗ trợ sáng tác năm 2012 cho 15 tác phẩm của 15 tác giả là hội viên Hội Mỹ thuật Việt Nam. Xét giới thiệu 16 tác phẩm của hội viên và tác giả chưa là hội viên Hội Mỹ thuật Việt Nam thuộc 9 tỉnh trong khu vực dự giải thưởng của Hội Liên hiệp VHNT toàn quốc. Ban Tổ chức cũng đã xét và trao tặng 9 giải thưởng của tỉnh bao gồm 01 giải A, 01 giải B, 02 giải C và 04 giải Khuyến khích.
Tin, ảnh: Quang Viện
Tin cùng chuyên mục
- Tái hiện chiến thắng Điện Biên Phủ hào hùng bằng 700 drone 06.05.2024 | 08:25 AM
- Lễ hội truyền thống Bổng Điền đón Bằng công nhận Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia 20.04.2024 | 22:23 PM
- Tăng cường quản lý hoạt động du lịch dịp Giỗ Tổ Hùng Vương 03.04.2024 | 15:34 PM
- CLB Thư pháp Hán Nôm huyện Quỳnh Phụ kỷ niệm 10 năm thành lập 17.12.2023 | 17:21 PM
- Đoàn đại biểu chương trình giao lưu văn hóa - kết nối doanh nghiệp Việt Nam - Hàn Quốc “Thai Binh Homecoming Day” thăm di tích quốc gia đặc biệt chùa Keo 02.12.2023 | 19:08 PM
- Khai mạc “Ngày hội Di sản văn hóa Việt Nam lần thứ IV - 2023” 23.11.2023 | 02:46 AM
- Thành phố bình xét thôn tổ dân phố văn hóa năm 2023 09.11.2023 | 19:31 PM
- Tối nay (26/10): Truyền hình trực tiếp lễ kỷ niệm 65 năm ngày Bác Hồ về thăm Thái Bình lần thứ ba 26.10.2023 | 14:28 PM
- Tọa đàm Âm nhạc Thái Bình trong thời kỳ đổi mới 12.10.2023 | 16:30 PM
- Gần 1000 tác phẩm cây cảnh tham gia triển lãm sinh vật cảnh Trà Khê 19.05.2023 | 22:17 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ