Trưng bày báo xuân Đinh Dậu 2017
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh, cùng các đồng chí lãnh đạo các cơ quan báo chí thăm quan trưng bày báo xuân.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó bí thư thường trực tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh cùng đông đảo hội viên và phóng viên của các cơ quan báo chí đến dự.
Báo Xuân Đinh Dậu năm 2017 trưng bày khoảng 280 ấn phẩm báo chí, tạp chí cùng nhiều phóng sự của các cơ quan báo Đảng, Hội nhà báo, một số ấn phẩm, tạp chí của các sở, ngành. Đây là hoạt động văn hóa truyền thống mỗi dịp tết đến xuân về, đã duy trì trong suốt 8 năm qua với mục đích khẳng định vai trò của báo chí đối với sự nghiệp phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh, đất nước; đồng thời là dịp những người làm báo trong tỉnh có cơ hội gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm, nâng cao nghiệp vụ, có những thay đổi phù hợp nhằm đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của bạn đọc.
Phát biểu tại buổi trưng bày, Đồng chí Đặng Trọng Thăng hoan nghênh những nỗ lực, cố gắng của các đơn vị báo chí trong quá trình chuẩn bị và tổ chức hoạt động trưng bày báo xuân, biểu dương những đóng góp của đội ngũ báo chí tỉnh nhà trong năm 2016 đã làm tốt công tác tuyên truyền, phản ánh kịp thời các sự kiện chính trị - xã hội quan trọng và sinh hoạt đời sống của nhân dân trong tỉnh. Đồng chí mong muốn chất lượng các tác phẩm báo chí ngày càng được cải thiện góp phần củng cố, nâng cao đời sống tinh thần của nhân dân. Đồng chí cũng yêu cầu Hội báo xuân trong các năm tiếp theo cần bố trí địa điểm tổ chức trưng bày phù hợp hơn để thu hút được sự quan tâm của đông đảo quần chúng nhân trong tỉnh.
Đông đảo bạn đọc đến xem trưng bày các ấn phẩm báo xuân.
Bảo tàng tỉnh sẽ mở cửa phục vụ bạn đọc trong giờ hành chính từ ngày 21/1 - 3/2 (tức 24 đến mùng 7 Tết âm lịch. Từ ngày 4 - 8/2 ( Tức 8 - 12 tháng giêng), các tác phẩm báo chí được đưa đi trưng bày tại Hội Báo xuân Phú Thọ, sau đó trao tặng lại Lễ hội đền Trần (Hưng Hà).
Thảo Tiên - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Tái hiện chiến thắng Điện Biên Phủ hào hùng bằng 700 drone 06.05.2024 | 08:25 AM
- Lễ hội truyền thống Bổng Điền đón Bằng công nhận Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia 20.04.2024 | 22:23 PM
- Tăng cường quản lý hoạt động du lịch dịp Giỗ Tổ Hùng Vương 03.04.2024 | 15:34 PM
- CLB Thư pháp Hán Nôm huyện Quỳnh Phụ kỷ niệm 10 năm thành lập 17.12.2023 | 17:21 PM
- Đoàn đại biểu chương trình giao lưu văn hóa - kết nối doanh nghiệp Việt Nam - Hàn Quốc “Thai Binh Homecoming Day” thăm di tích quốc gia đặc biệt chùa Keo 02.12.2023 | 19:08 PM
- Khai mạc “Ngày hội Di sản văn hóa Việt Nam lần thứ IV - 2023” 23.11.2023 | 02:46 AM
- Thành phố bình xét thôn tổ dân phố văn hóa năm 2023 09.11.2023 | 19:31 PM
- Tối nay (26/10): Truyền hình trực tiếp lễ kỷ niệm 65 năm ngày Bác Hồ về thăm Thái Bình lần thứ ba 26.10.2023 | 14:28 PM
- Tọa đàm Âm nhạc Thái Bình trong thời kỳ đổi mới 12.10.2023 | 16:30 PM
- Gần 1000 tác phẩm cây cảnh tham gia triển lãm sinh vật cảnh Trà Khê 19.05.2023 | 22:17 PM
Xem tin theo ngày
-
Quyết tâm xây dựng Đảng vững mạnh, nước Việt Nam giàu mạnh, dân chủ, công bằng, văn minh
- Chủ tịch nước Tô Lâm được bầu làm Tổng Bí thư
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá chiến lược phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình