Khoảng 1000 người sẽ tham gia trình diễn không gian văn hóa đường phố trong dịp kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh
Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Đó là một trong những nội dung đã được thống nhất tại cuộc họp vào chiều ngày 8/2 của UBND tỉnh nghe Tiểu ban Nội dung báo cáo tiến độ, thống nhất công tác thực hiện các nhiệm vụ được giao. Đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì cuộc họp.
Theo kế hoạch tổ chức các hoạt động kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch có các hoạt động chính như: lễ khánh thành Tượng đài Bác Hồ với nông dân; lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và khai mạc ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch; trao giải cuộc thi viết về "Người Thái Bình, đất Thái Bình"... Cùng với phần lễ, trong phần hội dự kiến sẽ tổ chức nhiều hoạt động văn hóa, thể thao và du lịch sôi nổi như: Xây dựng không gian văn hóa, du lịch; Trình diễn không gian văn hóa đường phố; Hội thi nấu ăn, hội chợ giao lưu ẩm thực và quảng bá sản phẩm thế mạnh của địa phương; Hội thi bơi trải; Hội thi thả diều; Múa rối nước; Trình diễn nghệ thuật thư pháp... Tiểu ban Nội dung đã hoàn thiện kế hoạch và đang tích cực thực hiện các nhiệm vụ theo kế hoạch đề ra.
Các đại biểu dự cuộc họp.
Sau khi nghe các đại biểu thảo luận, kết luận hội nghị, đồng chí Nguyễn Thị Lĩnh, Tỉnh uỷ viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh hoan nghênh sự nỗ lực, cố gắng của Tiểu ban Nội dung. Đồng chí giao Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp UBND Thành phố xây dựng chương trình lễ kỷ niệm vào tối ngày 20/3. Về kế hoạch diễu binh, diễu hành, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cần tiếp thu ý kiến đóng góp của các đại biểu và sớm hoàn thiện kế hoạch trình UBND tỉnh phê duyệt. Về hoạt động trình diễn không gian văn hóa đường phố, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch cần xây dựng kịch bản chi tiết để đảm bảo chương trình diễn ra vào chiều ngày 20/3 tạo không khí vui tươi, phấn khởi trong các tầng lớp nhân dân trong tỉnh cùng du khách khi về dự lễ kỷ niệm 130 năm ngày thành lập tỉnh và tham gia ngày hội Văn hóa, Thể thao và Du lịch tỉnh Thái Bình.
Tú Anh
Tin cùng chuyên mục
- Tái hiện chiến thắng Điện Biên Phủ hào hùng bằng 700 drone 06.05.2024 | 08:25 AM
- Lễ hội truyền thống Bổng Điền đón Bằng công nhận Di sản văn hóa phi vật thể quốc gia 20.04.2024 | 22:23 PM
- Tăng cường quản lý hoạt động du lịch dịp Giỗ Tổ Hùng Vương 03.04.2024 | 15:34 PM
- CLB Thư pháp Hán Nôm huyện Quỳnh Phụ kỷ niệm 10 năm thành lập 17.12.2023 | 17:21 PM
- Đoàn đại biểu chương trình giao lưu văn hóa - kết nối doanh nghiệp Việt Nam - Hàn Quốc “Thai Binh Homecoming Day” thăm di tích quốc gia đặc biệt chùa Keo 02.12.2023 | 19:08 PM
- Khai mạc “Ngày hội Di sản văn hóa Việt Nam lần thứ IV - 2023” 23.11.2023 | 02:46 AM
- Thành phố bình xét thôn tổ dân phố văn hóa năm 2023 09.11.2023 | 19:31 PM
- Tối nay (26/10): Truyền hình trực tiếp lễ kỷ niệm 65 năm ngày Bác Hồ về thăm Thái Bình lần thứ ba 26.10.2023 | 14:28 PM
- Tọa đàm Âm nhạc Thái Bình trong thời kỳ đổi mới 12.10.2023 | 16:30 PM
- Gần 1000 tác phẩm cây cảnh tham gia triển lãm sinh vật cảnh Trà Khê 19.05.2023 | 22:17 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ