Công bố quyết định điều động, bổ nhiệm chức vụ Phó Giám đốc Kho bạc Nhà nước Thái Bình
Các đồng chí lãnh đạo KBNN và lãnh đạo tỉnh dự hội nghị.
Theo Quyết định số 3998/QĐ-KBNN và Quyết định số 3999/QĐ-KBNN của KBNN, đồng chí Phạm Thị Vân, Trưởng phòng Kiểm soát chi, KBNN Thái Bình được bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Giám đốc KBNN Thái Bình kể từ ngày 15/7/2024; đồng chí Nguyễn Mạnh Cường, Trưởng phòng Thư ký - Tổng hợp, Văn phòng KBNN được điều động, bổ nhiệm giữ chức vụ Phó Giám đốc KBNN Thái Bình kể từ ngày 15/7/2024.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh tặng hoa chúc mừng các đồng chí Phạm Thị Vân và Nguyễn Mạnh Cường.
Lãnh đạo Kho bạc Nhà nước trao quyết định điều động, bổ nhiệm cho các đồng chí Phạm Thị Vân và Nguyễn Mạnh Cường.
Trao quyết định, phát biểu chúc mừng và giao nhiệm vụ cho các đồng chí Phạm Thị Vân và Nguyễn Mạnh Cường, đồng chí Phó Tổng giám đốc KBNN đề nghị các đồng chí Phạm Thị Vân và Nguyễn Mạnh Cường trên cương vị công tác mới cần tiếp tục phát huy năng lực, sở trường công tác, phấn đấu học tập, rèn luyện, nâng cao vai trò, trách nhiệm, bản lĩnh chính trị nhằm đáp ứng được nhiệm vụ mới trong tình hình mới; làm tốt nhiệm vụ chính trị chuyên môn thường xuyên và đột xuất đã được Bộ Tài chính, KBNN và Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh giao; tăng cường phối hợp công tác giữa KBNN Thái Bình với các địa phương, cơ quan tài chính trên địa bàn, trên cơ sở đó làm tốt công tác tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao; đồng thời cùng tập thể lãnh đạo KBNN Thái Bình phát huy những kết quả đã đạt được của đơn vị, tạo sự đoàn kết, nhất trí phấn đấu hoàn thành tốt các nhiệm vụ được Bộ Tài chính, KBNN và Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh giao, góp phần xây dựng hệ thống KBNN và tỉnh Thái Bình ngày càng vững mạnh.
Tiếp thu chỉ đạo của Phó Tổng giám đốc KBNN, đại diện cho các đồng chí được điều động, bổ nhiệm, đồng chí Phạm Thị Vân hứa trên cương vị công tác mới sẽ không ngừng học tập, tu dưỡng, rèn luyện nâng cao trình độ chính trị và chuyên môn nghiệp vụ, giữ vững phẩm chất đạo đức, đoàn kết cùng tập thể cấp ủy, Ban giám đốc KBNN Thái Bình phấn đấu hoàn thành tốt, toàn diện mọi nhiệm vụ chính trị được giao.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Dư nợ cho vay ưu đãi tăng 6,35% 11.07.2024 | 17:11 PM
- Sacombank Thái Bình: Góp sức phát triển kinh tế - xã hội 28.04.2024 | 16:45 PM
- Ngân hàng TMCP Đầu tư và Phát triển Việt Nam Chi nhánh Thái Bình: Thông báo chuyển địa điểm hoạt động Phòng giao dịch Quang Trung 26.04.2024 | 00:14 AM
- Ngân hàng Chính sách xã hội chi nhánh tỉnh: Giao lưu thể thao chào mừng ngày thành lập Đoàn 24.03.2024 | 21:21 PM
- Agribank chi nhánh Quỳnh Phụ - Bắc Thái Bình: Tập huấn phòng cháy chữa cháy và cứu nạn cứu hộ năm 2024 22.01.2024 | 15:08 PM
- Agribank Chi nhánh Bắc Thái Bình: Quy mô nguồn vốn và dư nợ cho vay đạt hơn 31.500 tỷ đồng 26.10.2023 | 16:07 PM
- Hệ thống quỹ tín dụng nhân dân tỉnh Thái Bình: 30 năm xây dựng, đổi mới, phát triển, hiệu quả 23.08.2023 | 08:17 AM
- Triển khai hoạt động của quỹ TYM tại xã Hồng Tiến 10.07.2023 | 17:42 PM
- Đòn bẩy xây những ngôi nhà mơ ước 02.06.2023 | 10:16 AM
- Hơn 228 tỷ đồng giải ngân theo Nghị quyết số 11/NQ-CP 23.05.2023 | 15:51 PM
Xem tin theo ngày
-
Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị
- Đảng ủy Quân khu 3: Ra nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Đảng bộ huyện Vũ Thư: Kỷ niệm 95 năm thành lập Chi bộ Thư Vũ (1929 - 2024)
- Đẩy mạnh tuyên truyền, vận động các tầng lớp Nhân dân thực hiện tốt các chủ trương của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước và các nghị quyết HĐND tỉnh