Biểu dương 50 tổ chức đảng và đảng viên có thành tích xuất sắc trong triển khai thực hiện, ứng dụng “Sổ tay đảng viên điện tử” tỉnh Thái Bình
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và đại biểu dự chương trình.
Video: 09822-tuyen_duong_50_to_chuc_dang_ban_2.mp4?_t=1660089757
Tới dự có các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo HĐND, UBND tỉnh, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; lãnh đạo Học viện Công nghệ bưu chính viễn thông; lãnh đạo các sở, ngành, các huyện, thành phố cùng các tổ chức đảng, đảng viên có thành tích xuất sắc trong triển khai thực hiện, ứng dụng “Sổ tay đảng viên điện tử” tỉnh Thái Bình, giai đoạn 2021 - 2022.
Thái Bình là tỉnh tiên phong trong cả nước đưa vào ứng dụng phần mềm “Sổ tay đảng viên điện tử”, thể hiện quyết tâm rất cao của cấp ủy tỉnh trong việc ứng dụng công nghệ thông tin nhằm tiếp tục nâng cao chất lượng hoạt động, đổi mới phương thức lãnh đạo của các tổ chức cơ sở đảng trong toàn Đảng bộ tỉnh. Sau 1 năm triển khai, đến nay đã có gần 80% đảng viên cài đặt ứng dụng phần mềm này, từ đó làm thay đổi tư duy, nhận thức của cán bộ, đảng viên, góp phần nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ và cấp ủy, nâng cao năng lực lãnh đạo, sức chiến đấu của các tổ chức đảng, chất lượng đội ngũ đảng viên.
Tại chương trình, đồng chí Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy cùng đại diện tổ chức đảng, đảng viên tiêu biểu đã giao lưu, chia sẻ về: Hiệu quả và quyết tâm của cấp ủy tỉnh trong lãnh đạo, chỉ đạo triển khai thực hiện phần mềm “Sổ tay đảng viên điện tử”; kinh nghiệm vượt khó, những cách làm sáng tạo trong ứng dụng phần mềm tại các chi bộ; hiệu quả phần mềm mang lại trong việc nâng cao chất lượng sinh hoạt Đảng; kinh nghiệm trong học tập nghị quyết và đạt số điểm tích lũy cao; giải pháp tiếp tục nâng cao chất lượng, hiệu quả sử dụng phần mềm “Sổ tay đảng viên điện tử” trong thời gian tới…
Các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh trao biểu trưng, tặng hoa cho các tập thể có thành tích xuất sắc. Các đồng chí: Nguyễn Tiến Thành, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phạm Văn Tuân, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Tổ chức Tỉnh ủy trao biểu trưng, tặng hoa cho các cá nhân tiêu biểu.
Các đồng chí: Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Ngô Thị Kim Hoàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy trao biểu trưng, tặng hoa cho các cá nhân có điểm tích lũy cao.
Cũng tại chương trình, Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã biểu dương 50 tổ chức đảng và đảng viên có thành tích xuất sắc trong triển khai thực hiện, ứng dụng “Sổ tay đảng viên điện tử” tỉnh Thái Bình giai đoạn 2021 - 2022.
Thông qua chương trình giao lưu tọa đàm nhằm tuyên truyền sâu rộng trong cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân nắm rõ hơn, hiểu sâu sắc hơn về “Sổ tay đảng viên điện tử”; kịp thời động viên những tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong triển khai thực hiện, ứng dụng “Sổ tay đảng viên điện tử” thời gian qua; từ đó tiếp tục nhân rộng các mô hình hay, cách làm sáng tạo để phần mềm “Sổ tay đảng viên điện tử” tỉnh Thái Bình tiếp tục phát huy tính năng, hiệu quả trong quá trình sử dụng, góp phần đổi mới, nâng cao chất lượng sinh hoạt Đảng tại các tổ chức cơ sở đảng; từ đó tạo sự thống nhất cao trong nhận thức và hành động của cả hệ thống chính trị, cán bộ, đảng viên và các tầng lớp nhân dân quyết tâm thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ Nghị quyết Đại hội đại biểu Đảng bộ tỉnh lần thứ XX đã đề ra.
Biểu diễn văn nghệ tại chương trình.
|
Tin: Mạnh Cường
Ảnh: Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Phổ biến Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị cho đội ngũ báo cáo viên 24.07.2024 | 16:49 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!