Bảo đảm tiến độ, chất lượng đại hội chi bộ trực thuộc đảng ủy cơ sở ở Kiến Xương
Đại hội Chi bộ Trường THCS Thanh Nê.
Ông Lê Minh Hoàng, Trưởng ban Tổ chức Huyện ủy Kiến Xương cho biết: Công tác tổ chức, điều hành đại hội ở các chi bộ nhìn chung bài bản, đúng quy định, phần bầu cử bảo đảm chặt chẽ, đúng nguyên tắc; nhân sự được lựa chọn, giới thiệu bảo đảm tiêu chuẩn, điều kiện, đáp ứng yêu cầu nhiệm vụ. Với tiến độ như hiện nay, Kiến Xương phấn đấu hoàn thành đại hội chi bộ trực thuộc đảng ủy cơ sở trước ngày 10/9/2022.
Tham dự Đại hội Chi bộ thôn 3, xã Vũ Hòa, chúng tôi được biết Chi ủy nhiệm kỳ 2020 - 2022 đã chuẩn bị rất công phu, kỹ lưỡng các công việc trước khi tiến hành Đại hội. Đồng chí Phạm Xuân Huy, Bí thư Chi bộ cho biết: Đại hội đã đánh giá việc thực hiện Nghị quyết Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2020 - 2022, đề ra mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ, giải pháp nhiệm kỳ 2022 - 2025 sát với thực tế địa phương. Trong đó, mục tiêu quan trọng là tiếp tục duy trì cấy lúa hàng hóa, phấn đấu năng suất lúa đạt 133 tạ/ha, thu nhập bình quân đầu người đạt 55 triệu đồng/năm, giảm hộ nghèo còn dưới 10 hộ, tiếp tục xây dựng nông thôn mới kiểu mẫu, phấn đấu kết nạp từ 1 - 2 đảng viên mới, 100% đảng viên trong chi bộ sử dụng thành thạo phần mềm “Sổ tay đảng viên điện tử”. Ngay sau Đại hội, Chi bộ đã phát động phong trào thi đua rộng rãi trong toàn thể cán bộ, đảng viên và nhân dân tham gia vệ sinh môi trường, đường làng ngõ xóm; vận động các đoàn thể, nhất là chi hội phụ nữ thu gom phế thải bán lấy tiền làm từ thiện. Tinh thần, khí thế sôi nổi của nhân dân chính là động lực để cấp ủy nhiệm kỳ mới lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành thắng lợi các mục tiêu Nghị quyết Đại hội đề ra.
Đồng chí Nguyễn Thị Tươi, Phó Bí thư Đảng ủy xã Vũ Hòa cho biết: Đảng bộ xã có 10 chi bộ trực thuộc. Xác định việc tổ chức đại hội chi bộ nhiệm kỳ 2022 - 2025 là đợt sinh hoạt chính trị sâu rộng trong cán bộ, đảng viên nên cùng với ban hành kế hoạch, hướng dẫn, Đảng ủy xã duyệt dự thảo báo cáo chính trị, phương án nhân sự đối với từng chi bộ; phân công lãnh đạo, cán bộ, công chức dự và chỉ đạo đại hội. Quan tâm làm tốt công tác tư tưởng, tập trung giải quyết những vấn đề được cán bộ, đảng viên và nhân dân quan tâm; tổ chức tốt công tác tuyên truyền, tạo niềm tin, sự phấn khởi trong cán bộ, đảng viên và nhân dân. Do đó, từ ngày 13/7 - 11/8 các chi bộ đã hoàn thành tổ chức đại hội và thành công tốt đẹp.
Ngày 9/8/2022, 18 đảng viên của Chi bộ Trường THCS Thanh Nê đã tham dự Đại hội Chi bộ nhiệm kỳ 2022 - 2025 với tinh thần và ý thức trách nhiệm cao. Đại hội đã tập trung thảo luận, đóng góp nhiều nội dung quan trọng để thống nhất thông qua nghị quyết, xác định rõ nhiệm vụ trọng tâm và giải pháp của nhiệm kỳ mới. Vinh dự được Đại hội tiếp tục tín nhiệm bầu làm Bí thư Chi bộ nhà trường nhiệm kỳ 2022 - 2025, đồng chí Phạm Thị Kiều Hải khẳng định: Nhiệm kỳ mới, bản thân tôi sẽ nỗ lực phấn đấu hết mình để cùng tập thể Chi bộ triển khai, thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội. Trong đó, tập trung lãnh đạo làm tốt công tác chính trị tư tưởng, tăng cường giáo dục, rèn luyện bồi dưỡng đảng viên, nâng cao tinh thần trách nhiệm, phát huy nội lực của tập thể thực hiện các giải pháp nâng cao chất lượng giáo dục của nhà trường. Phân công nhiệm vụ phù hợp và cụ thể cho từng đảng viên, tạo điều kiện để mỗi đảng viên thể hiện được tính tiền phong, gương mẫu, sáng tạo trong thực hiện nhiệm vụ.
Với sự quan tâm chỉ đạo của các cấp ủy đảng, sự chủ động của cấp ủy cơ sở, thành công của đại hội chi bộ trực thuộc đảng ủy cơ sở nhiệm kỳ 2022 - 2025 ở Kiến Xương góp phần mang đến luồng sinh khí mới, tạo động lực mới cho quá trình phát triển kinh tế - xã hội địa phương.
Bỏ phiếu bầu Bí thư Chi bộ tại Đại hội Chi bộ thôn 2, xã Vũ Hòa.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Thái Bình thực hiện cấm biển từ 9 giờ ngày 22/7
- Công điện khẩn số 04 của Ban Chỉ huy Phòng, chống thiên tai và Tìm kiếm cứu nạn tỉnh Thái Bình
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!
- Thông cáo đặc biệt về Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Danh sách Ban Tổ chức lễ tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Tang lễ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được tổ chức theo nghi thức Quốc tang