Hội nghị kiểm điểm Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh năm 2022
Đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại hội nghị
Video: 141222_-_HOI_NGHI_KIEM_DIEM_BTV_DANG_UY_CONG_AN_TINH.mp4?_t=1671008410
Năm 2022, Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh đã bám sát thực tiễn công tác, triển khai quán triệt, tổ chức thực hiện nghiêm túc các chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, nghị quyết, chỉ thị, kết luận của cấp trên; chủ động tham mưu, ban hành nghị quyết lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ công tác công an năm 2022. Trong đó, xác định rõ các mục tiêu, yêu cầu các nhiệm vụ công tác cùng 3 giải pháp trọng tâm đột phá với phương châm hành động: “Chủ động, nêu gương, kỷ cương, trách nhiệm, hiệu quả”. Quá trình thực hiện, Đảng ủy Công an tỉnh luôn chỉ đạo sâu sát, thường xuyên, kịp thời tham mưu, chỉ đạo giải quyết những vấn đề khó khăn, vướng mắc, vấn đề phát sinh, bảo đảm hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ trên từng mặt công tác.
Thượng tá Trần Văn Phúc, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Công an tỉnh phát biểu tại hội nghị.
Trên tinh thần dân chủ, nghiêm túc và thẳng thắn, hội nghị đã tập trung kiểm điểm, phân tích làm rõ kết quả, nguyên nhân và chỉ ra những tồn tại, hạn chế, đề ra giải pháp khắc phục của tập thể và cá nhân các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh trong lãnh đạo thực hiện nhiệm vụ.
Các đồng chí trong Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh dự hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh biểu dương và ghi nhận sự đoàn kết, thống nhất của Ban Thường vụ Đảng ủy Công an tỉnh trong công tác lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện nhiệm vụ và đạt kết quả toàn diện trên các mặt công tác. Trước yêu cầu nhiệm vụ bảo đảm an ninh trật tự trong tình hình mới, đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Ban Thường vụ Đảng ủy, Ban Giám đốc Công an tỉnh tiếp tục phát huy tinh thần đoàn kết, thống nhất, kỷ cương, trách nhiệm; giữ vững nguyên tắc tập trung dân chủ, phát huy tinh thần nêu gương của người đứng đầu để lãnh đạo toàn lực lượng hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ. Bám sát chỉ đạo của trung ương và của tỉnh, tạo sự đồng bộ thống nhất, gắn việc thực hiện nhiệm vụ, công tác công an với các nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội của địa phương. Chủ động bám nắm địa bàn, kịp thời tham mưu cho tỉnh chỉ đạo xử lý các vấn đề an ninh trật tự phát sinh ngay từ cơ sở. Sử dụng đồng bộ các biện pháp nghiệp vụ, phối hợp hiệu quả với các đơn vị chức năng xử lý nghiêm các vụ việc vi phạm pháp luật, góp phần bảo đảm ổn định tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội trên địa bàn, xứng đáng với sự tin tưởng của Đảng bộ, chính quyền và nhân dân.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Phổ biến Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị cho đội ngũ báo cáo viên 24.07.2024 | 16:49 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!