Đảng bộ Công ty Tân Đệ: Kỷ niệm 5 năm thành lập và tổng kết công tác xây dựng Đảng năm 2023, triển khai nhiệm vụ năm 2024
Các đại biểu dự buổi lễ.
Đảng bộ Công ty Tân Đệ được thành lập năm 2019, có 6 chi bộ trực thuộc với 31 đảng viên. Ngay sau thành lập, Đảng bộ Công ty đã nhanh chóng kiện toàn tổ chức, tập trung lãnh đạo thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, không ngừng xây dựng tổ chức ngày càng lớn mạnh. Đến nay, Đảng bộ có 10 chi bộ trực thuộc với 219 đảng viên; Đảng bộ 5 năm liền đạt danh hiệu “Hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ”, 1 chi bộ đạt chi bộ kiểu mẫu.
Lãnh đạo Đảng ủy Khối doanh nghiệp tỉnh tặng hoa chúc mừng Đảng bộ Công ty Tân Đệ.
Đánh giá các mặt công tác năm 2023, Đảng bộ Công ty Tân Đệ khẳng định đây là năm có nhiều khó khăn, song Đảng bộ vẫn tập trung lãnh đạo, tổ chức thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị. Trong năm, Đảng bộ đã thành lập mới chi bộ nhà máy Tân Đệ 7, kết nạp 30 đảng viên mới, tổ chức cho 12 quần chúng ưu tú tham gia lớp bồi dưỡng nhận thức về Đảng. Năm 2023, Đảng bộ Công ty đạt danh hiệu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ; có 1 chi bộ hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, 29 đảng viên đạt danh hiệu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, không có đảng viên không hoàn thành nhiệm vụ.
Đảng bộ Công ty Tân Đệ cùng với Ban Giám đốc Công ty chỉ đạo thực hiện thắng lợi nhiệm vụ sản xuất, kinh doanh, bảo đảm việc làm cho 100% người lao động, thu nhập bình quân của người lao động đạt 11,3 triệu đồng/người/tháng. Đảng ủy Công ty lãnh đạo xây dựng các tổ chức đoàn thể, chính trị, xã hội gồm: Công đoàn, Đoàn Thanh niên phát triển vững mạnh, chỉ đạo thực hiện tốt công tác dân chủ ở cơ sở, an ninh, quốc phòng. Quan tâm thực hiện tốt công tác an sinh, xã hội và phúc lợi đối với người lao động với tổng kinh phí gần 380 tỷ đồng. Công ty liên tiếp 3 năm liền được Tổng Liên đoàn Lao động Việt Nam, Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội, Liên đoàn Thương mại và Công nghiệp Việt Nam -VCCI bình chọn, tặng danh hiệu doanh nghiệp vì người lao động tiêu biểu toàn quốc.
Năm 2024, Đảng bộ Công ty tập trung lãnh đạo thực hiện hoàn thành xuất sắc các nhiệm vụ, xây dựng Đảng bộ trong đó phấn đấu thành lập mới 1 chi bộ, kết nạp từ 20 quần chúng ưu tú vào Đảng và tăng cường định hướng, giáo dục, bồi dưỡng quần chúng tạo nguồn phát triển đảng viên cho các chi bộ. Cùng ban lãnh đạo, các đoàn thể phát động phong trào thi đua tới cán bộ, người lao động hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sản xuất, kinh doanh đưa doanh nghiệp không ngừng phát triển vững mạnh.
Lãnh đạo Công ty Tân Đệ khen thưởng các cá nhân hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023.
Nhân dịp này, Ban Chấp hành Đảng bộ Công ty Tân Đệ khen thưởng cho 1 tập thể, 29 cá nhân đạt danh hiệu hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ năm 2023.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Phổ biến Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị cho đội ngũ báo cáo viên 24.07.2024 | 16:49 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ