Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Triển khai nhiệm vụ quý II
Tại hội nghị, các đại biểu đã nghe đồng chí Phạm Văn Huấn, Tỉnh ủy viên, Bí thư Đảng ủy Khối truyền đạt những nội dung cơ bản của Chuyên đề học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh năm 2015 với chủ đề “Trung thực, trách nhiệm, gắn bó với nhân dân, đoàn kết, xây dựng Đảng trong sạch, vững mạnh”. Về kết quả công tác quý I/2015, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh đã làm tốt công tác lãnh đạo, chỉ đạo cấp ủy, tổ chức đảng thuộc Khối phối hợp chặt chẽ với tập thể lãnh đạo các cơ quan, đơn vị chủ động, tích cực tham mưu với Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh nhiều chủ trương, giải pháp phát triển kinh tế - xã hội, xây dựng và củng cố hệ thống chính trị. Trong công tác xây dựng Đảng, đã tập trung chỉ đạo đại hội các chi bộ trực thuộc đảng bộ cơ sở, đến ngày 15/3 đã có 441/479 chi bộ hoàn thành tổ chức đại hội; chỉ đạo tổ chức thành công đại hội điểm Đảng bộ Ngân hàng Nhà nước Việt Nam Chi nhánh tỉnh Thái Bình nhiệm kỳ 2015 - 2020; chuẩn bị tốt các bước và các điều kiện tổ chức đại hội các chi bộ, đảng bộ cơ sở tiến tới Đại hội đại biểu Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh lần thứ V. Hội nghị đã dành nhiều thời gian để rút kinh nghiệm từ đại hội điểm và triển khai kế hoạch giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, tổ chức thực hiện Chỉ thị số 36-CT/TW ngày 30/5/2014 của Bộ Chính trị, Kế hoạch số 97-KH/TU ngày 18/9/2014 của Ban Thường vụ Tỉnh ủy, kế hoạch số 56-KH/ĐUK ngày 9/10/2014 của Ban Thường vụ Đảng ủy Khối về tổ chức đại hội đảng bộ, chi bộ cơ sở nhiệm kỳ 2015 - 2020 tiến tới Đại hội Đảng bộ Khối lần thứ V.
Trong quý II, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tập trung tuyên truyền đại hội đảng bộ các cấp, tiến tới Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng; chỉ đạo và hoàn thành việc tổ chức đại hội các chi bộ, đảng bộ cơ sở thuộc Khối nhiệm kỳ 2015 - 2020; chuẩn bị tốt các điều kiện cho Đại hội đại biểu Đảng bộ Khối lần thứ V. Ngoài ra, các cấp ủy cơ sở phối hợp chặt chẽ với lãnh đạo cơ quan, đơn vị tăng cường lãnh đạo cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, học sinh, sinh viên thực hiện tốt các chỉ thị, nghị quyết của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước; chủ động nghiên cứu, tham mưu với Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh những biện pháp đẩy mạnh phát triển kinh tế - xã hội; động viên cán bộ, đảng viên, công chức, viên chức, học sinh, sinh viên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Đào Quyên
Tin cùng chuyên mục
- Thành phố: Phổ biến Quy định số 144-QĐ/TW và Chỉ thị số 35-CT/TW của Bộ Chính trị cho đội ngũ báo cáo viên 24.07.2024 | 16:49 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải