20 năm Câu lạc bộ dân chính đảng huyện Vũ Thư
Làng quê xã Minh Quang (Vũ Thư). Ảnh: Ngọc Linh
Nhiệm vụ then chốt Huyện ủy Vũ Thư giao cho cán bộ, hội viên CLB là: Trao đổi những kinh nghiệm quý báu của lớp người đi trước cho lớp người kế nhiệm, góp ý với đội ngũ lãnh đạo đương nhiệm những kế sách để thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, phát triển kinh tế, ổn định xã hội, làm giàu cho quê hương. Rất nhiều đồng chí lãnh đạo của huyện sau khi nghỉ hưu vẫn tham gia công tác ở địa phương, đem sức lực, trí tuệ của bản thân tiếp tục cống hiến, giúp dân, giúp nước. Cán bộ, hội viên CLB dân chính đảng huyện Vũ Thư luôn nêu gương sáng cho lớp trẻ noi theo. Họ là những người tiên phong, mẫu mực, đi đầu trong mọi phong trào thi đua yêu nước, giữ vững phẩm chất đạo đức, lối sống trong sáng, chấp hành tốt chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, quy định của địa phương. Nổi bật nhất là những năm gần đây, khi cả nước chung sức xây dựng nông thôn mới, hơn 200 cán bộ, hội viên ở 20 tổ đã hăng hái tham gia, tình nguyện hiến đất, góp tiền, vận động con cháu ủng hộ kinh phí để xây dựng các công trình dân sinh, phúc lợi. Nhiều tổ hưu ở các xã và cụm xã xây dựng quy chế hoạt động văn hóa văn nghệ, thể dục dưỡng sinh, tổ chức được nhiều cuộc giao lưu với các câu lạc bộ trong và ngoài huyện. Nhiều tổ có hình thức gây quỹ, cho nhau vay vốn để giải quyết khó khăn.
Khi mới thành lập, CLB mới chỉ có hơn 100 hội viên, đến nay đã thu hút trên 200 hội viên tham gia sinh hoạt ở 20 tổ. Hàng năm, cứ đến ngày 25/10, CLB tổ chức gặp mặt thân mật. Năm 2015, CLB dân chính đảng huyện Vũ Thư tròn hai mươi tuổi. Đây là dịp để cán bộ, hội viên CLB ôn lại truyền thống và điểm lại những thành tích đã đạt được, nguyện góp sức cùng cán bộ, nhân dân toàn huyện thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội Đảng bộ huyện lần thứ XV, Nghị quyết Đại hội Đảng bộ tỉnh lần thứ XIX, chào mừng Đại hội đại biểu toàn quốc lần thứ XII của Đảng.
Cao Bá Khoát
(Tự Tân, Vũ Thư)
Tin cùng chuyên mục
- Thực hiện chặt chẽ quy định, quy trình công tác cán bộ 12.07.2024 | 18:17 PM
- Thành phố: Tổng giá trị sản xuất tăng 5,7% 09.07.2024 | 16:10 PM
- Khai giảng lớp thứ nhất bồi dưỡng cán bộ quy hoạch Ủy viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng khóa XIV 09.07.2024 | 09:02 AM
- Quy định 144-QĐ/TW: Vận dụng tư tưởng Hồ Chí Minh trong giai đoạn mới 04.07.2024 | 08:58 AM
- Giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo, thực hiện công tác định giá tài sản 02.07.2024 | 17:14 PM
- Đảng ủy Công an tỉnh: Tổ chức lớp bồi dưỡng nghiệp vụ công tác kiểm tra, giám sát và kỷ luật của Đảng 06.06.2024 | 17:45 PM
- Toàn tỉnh: Trao tặng, truy tặng Huy hiệu Đảng cho 2.130 đảng viên trong đợt 19/5/2024 16.05.2024 | 10:32 AM
- Thông qua dự thảo báo cáo kết quả giám sát việc lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện kết luận, nghị quyết về giáo dục, văn hóa tại Huyện ủy Đông Hưng 06.05.2024 | 19:58 PM
- Thường trực Tỉnh ủy làm việc với đoàn công tác của Tạp chí Cộng sản 08.11.2023 | 20:13 PM
- Kỷ niệm 195 năm thành lập huyện Tiền Hải (1828 - 2023)Tiền Hải: Phát huy truyền thống, phấn đấu vươn xa 06.10.2023 | 08:48 AM
Xem tin theo ngày
-
Cần đẩy nhanh tiến độ các dự án trọng điểm trên địa bàn tỉnh
- Bộ Chính trị quyết định trao Huân chương Sao Vàng tặng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Biểu dương, khen thưởng 29 tập thể, 27 cá nhân có thành tích xuất sắc, tiêu biểu trong thực hiện Chỉ thị số 40-CT/TW
- Tổng duyệt diễn tập phòng thủ dân sự tỉnh năm 2024
- Ban Chỉ đạo 35 cấp tỉnh: Triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024
- Tiếp tục định hướng cho Quốc hội không ngừng đổi mới và phát triển
- Kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện Kết luận số 21-KL/TW của Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa XIII)
- Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp Thanh niên tỉnh lần thứ V, nhiệm kỳ 2024-2029 thành công tốt đẹp
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ quốc gia Trường Sơn
- Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ tỉnh: Dâng hương tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Thành cổ Quảng Trị