Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh Đại hội lần thứ II, nhiệm kỳ 2012 - 2017
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh tặng hoa chúc mừng Đại hội. Ảnh: Thành Tâm
Dự đại hội có các đồng chí: Vũ Tiến Lộc - Chủ tịch Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam (VCCI); Cao Sĩ Kiêm - Chủ tịch Hiệp hội Doanh nghiệp vừa và nhỏ Việt Nam; Nguyễn Duy Việt - Phó Trưởng ban Dân vận Trung ương; Nguyễn Hồng Diên - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phạm Văn Xuyên - Tỉnh uỷ viên - Phó Chủ tịch UBND tỉnh. Cùng dự còn có lãnh đạo các sở, ban, ngành, đoàn thể, các huyện, thành phố; hiệp hội doanh nghiệp các tỉnh, thành phố và 350 đại biểu doanh nhân.
Hiệp hội Doanh nghiệp tỉnh được thành lập trên cơ sở hợp nhất các tổ chức Câu lạc bộ giám đốc doanh nghiệp, Hội doanh nghiệp vừa và nhỏ, Hội doanh nhân trẻ. Thời gian qua, Hiệp hội không ngừng đổi mới nội dung và phương thức hoạt động, từng bước nâng cao vị thế với các thành viên và xã hội, đưa Hiệp hội thực sự trở thành ngôi nhà chung của cộng đồng doanh nhân và là cầu nối giữa doanh nghiệp với cơ quan quản lý Nhà nước.
Từ chỗ mới có 230 hội viên, đến nay Hiệp hội đã thu hút hơn 700 hội viên, chiếm 25% tổng số doanh nghiệp đang hoạt động trên địa bàn tỉnh; thành lập mới 5 hội doanh nghiệp các huyện, thành phố và 2 hội doanh nghiệp chuyên ngành. Thực hiện chức năng bảo vệ quyền lợi chính đáng cho các thành viên, nhiệm kỳ qua Hiệp hội đã tổ chức 18 lớp bồi dưỡng nghiệp vụ cho trên 800 lượt hội viên; tổ chức 15 buổi hội thảo, diễn đàn và tập huấn chuyên đề; cử 16 đoàn đi tham dự các hội thảo, diễn đàn, đối thoại do Trung ương tổ chức…Ngoài ra, các thành viên của Hiệp hội đã đóng góp cho các hoạt động nhân đạo từ thiện số tiền trên 10 tỷ đồng.
Nhiệm kỳ tới, HHDN tỉnh phấn đấu đưa số thành viên lên 1.000- 1.200 doanh nghiệp; hàng năm mở từ 10- 12 lớp bồi dưỡng nghiệp vụ và 2 cuộc đối thoại giữa doanh nghiệp với lãnh đạo UBND tỉnh.
Đại hội đã bầu Ban Chấp hành khoá mới gồm 45 uỷ viên, bầu Ban Thường vụ gồm 13 uỷ viên, bầu 6 phó chủ tịch. Ông Trần Quốc Khoa được Đại hội tín nhiệm bầu giữ chức Chủ tịch HHDN tỉnh nhiệm kỳ 2012- 2017. Cũng tại Đại hội, VCCI đã trao Kỷ niệm chương “Vì sự nghiệp phát triển doanh nghiệp” cho 6 cá nhân; trao Bằng khen cho 5 tập thể và 18 cá nhân. UBND tỉnh tặng Bằng khen cho 2 tập thể và 11 cá nhân có thành tích xuất sắc.
Vũ Mạnh
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ