Sở Công Thương Phát động doanh nghiệp thi đua đẩy mạnh sản xuất – kinh doanh
Các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh trao Bằng ghi công và tặng hoa cho 6 doanh nghiệp tiêu biểu đã có đóng góp tích cực vào sự nghiệp xây dựng nông thôn mới của tỉnh giai đoạn 2011 - 2013.
Tới dự buổi lễ có các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh. Cùng dự có các đồng chí Thường trực HĐND, UBND tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy; lãnh đạo các sở, ban, ngành và đại diện các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh.
Năm 2013, mặc dù gặp nhiều khó khăn nhưng tình hình kinh tế - xã hội tỉnh ta tiếp tục duy trì ổn định. Nhiều chỉ tiêu đạt và vượt kế hoạch, tốc độ tăng trưởng kinh tế cao hơn trung bình cả nước và nhiều tỉnh trong khu vực Đồng bằng sông Hồng. Xuất khẩu đạt gần 1 tỷ USD, thu ngân sách hơn 3.300 tỷ đồng... Đạt được kết quả trên có sự đóng góp không nhỏ của cộng đồng các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất - kinh doanh và công nhân lao động.
Các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Phạm Văn Sinh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh tham gia trồng cây tại Công ty cổ phần Bitexco Nam Long.
Năm 2014, trong bối cảnh tình hình kinh tế vẫn phải đối mặt với nhiều thách thức, ngành công thương cam kết tiếp tục đồng hành cùng doanh nghiệp, sát cánh với các nhà đầu tư để tháo gỡ kịp thời những khó khăn vướng mắc phát sinh; tăng cường đấu tranh chống gian lận thương mại, tạo môi trường sản xuất và kinh doanh lành mạnh; tổ chức các hội nghị chuyên ngành nhằm hỗ trợ doanh nghiệp tháo gỡ khó khăn về vốn, mặt bằng sản xuất, thủ tục hành chính...
Phát biểu tại buổi lễ, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh thay mặt Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh gửi lời chúc mừng năm mới, kinh doanh phát đạt tới tất cả các doanh nghiệp; đồng thời ghi nhận, biểu dương cộng đồng doanh nghiệp trong tỉnh đã đoàn kết, thi đua đẩy mạnh sản xuất - kinh doanh dành thắng lợi quan trọng và đóng góp tích cực vào sự nghiệp phát triển KT - XH chung của tỉnh.
Bước sang năm 2014, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh mong các doanh nghiệp tiếp tục phát huy kết quả đạt được, tận dụng thời cơ, khắc phục khó khăn, phấn đấu vươn lên hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ kế hoạch đề ra. Tập trung vào 3 hướng chính là: tăng mạnh về giá trị sản lượng, hiệu quả sản xuất và nâng cao đời sống cho cán bộ, công nhân. Muốn vậy các doanh nghiệp cần đổi mới mạnh mẽ công tác quản trị doanh nghiệp; đẩy mạnh ứng dụng các tiến bộ KH - KT vào sản xuất; mở rộng thị trường tiêu thụ sản phẩm, hướng mạnh ra xuất khẩu; tiết kiệm chi phí đầu vào.
Cũng tại lễ phát động, đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh đã trao Bằng ghi công cho 6 doanh nghiệp tiêu biểu đã có đóng góp tích cực vào sự nghiệp xây dựng nông thôn mới của tỉnh, giai đoạn 2011 - 2013.
Vũ Mạnh - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ