Ban Thường vụ Tỉnh ủy Triển khai kế hoạch kiểm tra công tác tài chính tại các trường cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh phát biểu kết luận hội nghị.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì hội nghị. Dự hội nghị có các đồng chí thành viên Đoàn kiểm tra của Tỉnh ủy; lãnh đạo một số sở, ngành liên quan và hiệu trưởng các trường cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề trên địa bàn tỉnh.
Đoàn kiểm tra Tỉnh ủy gồm 21 đồng chí, do đồng chí Phạm Văn Đắc, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn. Theo kế hoạch, Đoàn kiểm tra Tỉnh ủy sẽ tiến hành kiểm tra việc lãnh đạo, chỉ đạo quản lý thu, chi tài chính ngân sách tại các trường cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề trên địa bàn tỉnh trong thời gian từ ngày 1/1/2012 đến ngày 31/12/2013.
Mục đích của đợt kiểm tra này là để đánh giá đúng thực trạng tình hình và kết quả thực hiện việc quản lý thu, chi tài chính ngân sách tại các trường cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề trên địa bàn tỉnh; những ưu điểm, hạn chế và nguyên nhân, trên cơ sở đó kịp thời chấn chỉnh những sai phạm, đồng thời rút ra những bài học kinh nghiệm, biện pháp trong việc quản lý thu, chi tài chính ngân sách tại các trường cao đẳng, trung học chuyên nghiệp và dạy nghề trên địa bàn tỉnh. Thời gian tiến hành kiểm tra được thực hiện trong tháng 3/2014.
Phát biểu kết luận hội nghị, đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh nhấn mạnh, đây là một trong bốn nội dung kiểm tra quan trọng trong năm 2014 của cấp ủy, tổ chức đảng nên các đơn vị được kiểm tra phải chuẩn bị tốt báo cáo tự kiểm tra theo đề cương của Đoàn kiểm tra Tỉnh ủy và gửi về Đoàn kiểm tra Tỉnh ủy trước ngày 20/3. Đoàn kiểm tra không nhất thiết phải kiểm tra hết các đơn vị mà tập trung kiểm tra những đơn vị có báo cáo tự kiểm tra chưa rõ ràng. Đối với các đồng chí thành viên Đoàn kiểm tra Tỉnh ủy, cần báo cáo với lãnh đạo đơn vị, dành thời gian cho việc kiểm tra đạt hiệu quả cao nhất. Việc kiểm tra phải được hoàn thành trong quý I, chậm nhất đến 30/4 phải trình kết quả kiểm tra để Ban Thường vụ Tỉnh ủy xem xét, kết luận.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ