Ðồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban nhân dân tỉnh Kiểm tra sản xuất kinh doanh tại một số doanh nghiệp
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra sản xuất tại Công ty BITEXCO Nam Long (Khu công nghiệp Nguyễn Đức Cảnh - thành phố Thái Bình).
Ðoàn đã kiểm tra tình hình sản xuất kinh doanh tại Công ty TNHH Hợp Thành, Công ty Bitexco Nam Long, Công ty Cổ phần Cơ khí và Xây lắp Thái Bình, Công ty Neo - Neon. Tại những nơi đến kiểm tra, lãnh đạo các doanh nghiệp đã báo cáo khái quát tình hình và kết quả sản xuất kinh doanh của đơn vị năm 2014, tình hình sử dụng đất và mục tiêu, phương hướng, nhiệm vụ chủ yếu năm 2015.
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh kiểm tra sản xuất tại Công ty TNHH Hợp Thành ( Khu công nghiệp Nguyễn Đức Cảnh - thành phố Thái Bình).
Phát biểu tại các nơi đến kiểm tra, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao kết quả đạt được của các doanh nghiệp, đặc biệt là sự năng động, sáng tạo, linh hoạt trong việc mở rộng thị trường, quy mô đầu tư, góp phần không nhỏ vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Ðồng chí mong muốn các doanh nghiệp quyết tâm phấn đấu hơn nữa để năm 2015 đạt sản lượng, doanh thu cao hơn. Ðồng chí yêu cầu các doanh nghiệp luôn quan tâm, chú trọng nâng cao đời sống công nhân, chú ý công tác bảo đảm an toàn vệ sinh lao động, phòng chống cháy nổ. Ðồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu Ban Quản lý các khu công nghiệp tỉnh thống kê toàn bộ diện tích đất chưa sử dụng trong các khu công nghiệp trên địa bàn tỉnh, đồng thời tham mưu đề xuất với tỉnh các phương án xử lý trong thời gian sớm nhất.
Trước đó, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã kiểm tra công tác chuẩn bị cho lễ kỷ niệm 125 năm ngày thành lập tỉnh tại Trung tâm hội nghị tỉnh. Ðồng chí yêu cầu cán bộ, nhân viên Trung tâm sớm hoàn thành hệ thống thiết bị, công tác trang trí, hoàn thành việc vệ sinh toàn bộ khu vực Trung tâm trước chiều ngày 19/3.
Thu Thủy - Thành Tâm
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải