Hội nghị khách hàng và mừng công nhà máy điện cơ Aidi
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng, hội nghị khách hàng và mừng công nhà máy điện cơ AIDI. Ảnh: Thành Tâm
Tới dự hội nghị có các đồng chí: Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND tỉnh.
Sau 22 năm thành lập, từ một cơ sở sản xuất, buôn bán nhỏ lẻ hàng điện máy, đến nay Công ty TNHH Điện cơ Aidi đã trở thành doanh nghiệp có quy mô lớn, chuyên sản xuất và lắp ráp hoàn chỉnh các sản phẩm: quạt điện, ấm đun nước, chảo lẩu, chảo chống dính, bếp từ, nồi cơm điện... được người tiêu dùng cả nước tin dùng. Năm 2015, Aidi đã đầu tư 125 tỷ đồng xây dựng nhà máy mới trên diện tích 38.000m2 tại khu công nghiệp Gia Lễ.
Đến nay, Công ty tạo việc làm cho 150 lao động, trong đó 80% số công nhân được đào tạo chuyên ngành điện, điện tử, bách khoa và chuyên ngành tự động hóa, làm chủ thiết bị từ các nền công nghệ cao như Nhật Bản, Hàn Quốc, Trung Quốc.
Năm 2017, Công ty phấn đấu cho ra thị trường 5 triệu sản phẩm, doanh thu đạt khoảng 80 tỷ đồng. Công ty đã vinh dự nhận được nhiều giải thưởng như cúp thương hiệu mạnh và phát triển bền vững, top 500 sản phẩm hàng đầu Việt Nam, top 100 doanh nghiệp tiêu biểu vì quyền lợi người tiêu dùng, giải thưởng Sao vàng Đất Việt.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh ghi nhận và đánh giá cao quá trình xây dựng và phát triển của Công ty đồng thời đề nghị Công ty tiếp tục phát huy những kết quả đạt được,không ngừng đổi mới công nghệ, cải tiến mẫu mã, nâng cao chất lượng sản phẩm, mở rộng thị trường, xây dựng thương hiệu phát triển mạnh hơn nữa để đóng góp nhiều hơn cho ngân sách nhà nước.
Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh cam kết tỉnh và các sở, ngành tiếp tục đồng hành cùng doanh nghiệp để các doanh nghiệp nói chung, Aidi nói riêng ngày càng phát triển, góp phần thúc đẩy phát triển kinh tế - xã hội.
Thu Thủy
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng