Trung tâm Xúc tiến thương mại Thái Bình: Chung sức đưa hàng Việt về nông thôn
Đưa hàng Việt về nông thôn là hành động thiết thực hưởng ứng cuộc vận động "Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam". Ảnh minh họa.
Trước mắt, Trung tâm sẽ phối hợp với Công ty cổ phần Tập đoàn Hương Sen tổ chức Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn tại Trung tâm thương mại lưu niệm Hương Sen, thôn Phương La, xã Thái Phương, huyện Hưng Hà vào ngày 9/ 9 tới.
Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn là hành động thiết thực hưởng ứng cuộc vận động "Người Việt
Thông qua Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn còn giúp các doanh nghiệp có cơ hội tiếp cận thị trường nông thôn rộng lớn, đầy tiềm năng, quảng bá thương hiệu sản phẩm, giao lưu tìm kiếm đối tác và nắm bắt nhu cầu tiêu dùng của người dân nông thôn để làm căn cứ cho việc xây dựng kế hoạch đầu tư mở rộng sản xuất, phát triển sản phẩm mới phù hợp với tâm lý tiêu dùng của khách hàng là cư dân nông thôn.
Dự kiến Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn được tổ chức lần thứ nhất tại xã Thái Phương, huyện Hưng Hà sẽ có quy mô khoảng 100 gian hàng. Trong đó, Trung tâm XTTM mời các doanh nghiệp tham gia 15 gian hàng; Công ty cổ phần Tập đoàn Hương Sen đảm nhận 35 gian hàng; còn lại khoảng 70 gian hàng thương mại tổng hợp là các cơ sở sản xuất- kinh doanh, thương nhân trong và ngoài tỉnh. Đến thời điểm này đã có một số doanh nghiệp quy mô tương đối lớn đăng ký tham gia Chương trình như: Công ty bánh kẹo Bảo Hưng, Công ty TNHH Ngũ kim Fomosa, Công ty Thực phẩm Đức Việt, Công ty TNHH Thương mại và Xây dựng Lam Sơn, Doanh nghiệp gỗ lũa nghệ thuật Nguyễn Đức Cảnh, Công ty thuốc BVTV An Giang, Công ty sản xuất thương mại An Tràng Phát, Công ty cổ phần hải sản, Công ty Sao Biển; Công ty phân bón tổng hợp... Các sản phẩm chủ yếu tham gia trưng bày và phục vụ người dân nông thôn lần này gồm: các sản phẩm bia và nước hoa quả đóng chai mang thương hiệu Đại Việt, máy bơm nước, máy phay rau bèo, bánh kẹo các loại, thiết bị làm vườn và cây cảnh, thực phẩm chế biến, ván sàn gỗ công nghiệp, gỗ lũa mỹ nghệ, thuốc BVTV, cửa cuốn, hải sản chế biến, phân bón các loại...
Trao đổi với chúng tôi, ông Trần Thế Định- Phó Giám đốc Sở Công Thương- Giám đốc Trung tâm XTTM Thái Bình cho biết, Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn lần thứ nhất sẽ kéo dài trong một tuần, khai mạc từ 19h30 ngày 9/ 9/ 2011 tại Trung tâm thương mại lưu niệm Hương Sen. Tất cả các doanh nghiệp và đơn vị tham gia Chương trình đều được Ban tổ chức miễn phí hoàn toàn tiền thuê gian hàng. Ngoài ra, để thu hút đông đảo người dân đến tham quan, mua hàng, Ban tổ chức cũng sẽ miễn phí vé vào cổng vào giờ cao điểm từ 20- 22h hàng ngày trong suốt 1 tuần diễn ra hội chợ. Đồng thời mời các đơn vị biểu diễn nghệ thuật về công diễn miễn phí phục vụ khách tham quan.
Sau Hưng Hà, Trung tâm XTTM sẽ tiếp tục phối hợp tổ chức Chương trình đưa hàng Việt về nông thôn tại 2 huyện ven biển là Thái Thuỵ và Tiền Hải.
Bài, ảnh: Vũ Mạnh
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ