UBND tỉnh nghe báo cáo công tác giải phóng mặt bằng Khu công nghiệp, dịch vụ Xuân Hải
Đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh phát biểu tại cuộc họp.
Dự cuộc họp có đồng chí Đoàn Hồng Kỳ, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Giám đốc Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành có liên quan và huyện Thái Thụy.
Thực hiện công tác bồi thường giải phóng mặt bằng phục vụ đầu tư dự án xây dựng công trình nâng bãi đê biển ổn định số 8 từ K26+700 đến K31+700 huyện Thái Thụy để xây dựng Khu công nghiệp, dịch vụ Xuân Hải, huyện Thái Thụy đã thành lập ban chỉ đạo, tổ công tác, xây dựng đề án giải phóng mặt bằng phục vụ dự án. Đồng thời quán triệt, tuyên truyền sâu rộng các nội dung của dự án đến cán bộ, đảng viên, nhân dân các xã vùng dự án và vùng phụ cận, xin ý kiến tham vấn của các sở, ban, ngành có liên quan… Theo đó, dự án sẽ thu hồi 151,76ha đất nuôi trồng thủy sản của 355 hộ dân 2 xã Thụy Hải, Thụy Xuân.
Tại cuộc họp, đại diện các sở, ban, ngành có liên quan đã tham gia ý kiến vào công tác giải phóng mặt bằng phục vụ triển khai thực hiện dự án. Các địa phương trong vùng dự án cũng kiến nghị UBND tỉnh một số nội dung liên quan đến công tác an sinh, tuyên truyền để tạo sự đồng thuận cao của nhân dân trong việc thực hiện dự án.
Phát biểu kết luận cuộc họp, đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh đề nghị UBND huyện Thái Thụy tiếp tục tổ chức họp với các xã trong vùng dự án để tuyên truyền, thông báo tới nhân dân các quyết định của HĐND tỉnh, UBND tỉnh liên quan tới dự án. Đồng thời nắm bắt, rà soát các ý kiến, kiến nghị của người dân để kịp thời báo cáo UBND tỉnh. Đối với cấp ủy đảng, chính quyền hai xã Thụy Xuân, Thụy Hải cần đẩy mạnh công tác tuyên truyền, vận động cán bộ, đảng viên, nhân dân để tạo sự chuyển biến trong nhận thức về vai trò, ý nghĩa của dự án.
Cũng tại cuộc họp, đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh chỉ đạo một số sở, ban, ngành có liên quan cần sớm thực hiện báo cáo tiến độ thực hiên quy trình, thủ tục, quy hoạch, tổ chức bộ máy, báo cáo thu hút các dự án đầu tư vào Khu kinh tế ven biển Thái Bình. Trong đó tập trung cao cho công tác giải phóng mặt bằng dự án nâng bãi đê biển ổn định số 8 từ K26+700 đến K31+700 huyện Thái Thụy để xây dựng Khu công nghiệp, dịch vụ Xuân Hải.
Trần Tuấn
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải