Họp Ban chỉ đạo triển khai xây dựng khu kinh tế Thái Bình
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại cuộc họp Ban Chỉ đạo triển khai xây dựng Khu kinh tế Thái Bình. Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo chủ trì cuộc họp. Các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo triển khai xây dựng khu kinh tế Thái Bình dự họp.
Dưới sự lãnh đạo, chỉ đạo của Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh và các đồng chí thành viên Ban chỉ đạo triển khai xây dựng khu kinh tế, thời gian qua Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp đã bám sát và quyết liệt triển khai thực hiện tốt kế hoạch theo chỉ đạo tại Công văn số 3577/UBND-CTXDGT ngày 19/9/2017 của UBND tỉnh. Đến nay, phần lớn các công việc đã thực hiện và hoàn thành theo đúng tiến độ kế hoạch. Trong đó, Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp đã hoàn thành đề án thành lập Ban Quản lý khu kinh tế; xây dựng quy định chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn, cơ cấu tổ chức của Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp. Trong thời gian tới, Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp tiếp tục tham mưu dự thảo quyết định về phân cấp, ủy quyền cho Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp; dự thảo quy chế hoạt động, quy chế phối hợp quản lý nhà nước trong khu kinh tế; quy hoạch chung khu kinh tế; cơ cấu tổ chức bộ máy của Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp; tình hình xúc tiến và thu hút đầu tư; công tác tuyên truyền về khu kinh tế…
Kết luận cuộc họp, đồng chí Nguyễn Hồng Diên, Ủy viên Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo ghi nhận, đánh giá cao Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp đã sớm hoàn thành những công việc được giao trong triển khai xây dựng khu kinh tế Thái Bình.
Đồng chí Chủ tịch UBND tỉnh yêu cầu thời gian tới, Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp, các ngành, các địa phương tiếp tục thực hiện tốt công tác xúc tiến đầu tư, kêu gọi các doanh nghiệp đầu tư vào khu kinh tế Thái Bình. Bên cạnh đó, hai huyện Thái Thụy, Tiền Hải cần làm tốt hơn nữa công tác tuyên truyền đến các tổ chức, cá nhân, tạo sự đồng thuận trong quần chúng nhân dân…
Phạm Hưng
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
Phạm Minh Vũ - 6 năm trước