UBND tỉnh làm việc với Hiệp hội Dệt may Việt Nam
Ảnh: Thành Tâm
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chủ trì buổi làm việc. Dự buổi làm việc có đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ngành, đơn vị và các huyện Thái Thụy, Tiền Hải.
Giới thiệu về ngành dệt may Việt Nam, ông Vũ Đức Giang, Chủ tịch Hiệp hội Dệt may Việt Nam nhấn mạnh đây là một trong những ngành có đóng góp rất lớn đối với tăng trưởng kinh tế đặc biệt là đối với kim ngạch xuất nhập khẩu của cả nước. Nhận thấy tỉnh Thái Bình có rất nhiều lợi thế trong phát triển ngành dệt may như: người dân có tay nghề rất tốt, giao thông thuận lợi cho xuất khẩu, luôn chia sẻ khó khăn, tạo điều kiện thuận lợi nhất cho doanh nghiệp phát triển, có nhiều cơ chế, chính sách tạo điều kiện cho công nghiệp phát triển… nên Hiệp hội Dệt may Việt Nam rất muốn đầu tư vào tỉnh.
Ông Vũ Đức Giang cũng bày tỏ mong muốn được tỉnh tạo điều kiện thuận lợi trong việc bố trí đất để Hiệp hội Dệt may Việt Nam đầu tư xây dựng khu công nghiệp nhằm phát triển ngành dệt may trên địa bàn tỉnh, phối hợp cùng Hiệp hội Dệt may Việt Nam trong việc xây dựng chiến lược kêu gọi đầu tư vào khu công nghiệp đặc biệt là công nghiệp phụ trợ cho ngành dệt may. Đồng thời cam kết sẽ cùng đồng hành để đưa công nghiệp của địa phương ngày càng phát triển.
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh chào mừng và hoan nghênh chủ trương của Hiệp hội Dệt may Việt Nam về phát triển ngành dệt may trên địa bàn tỉnh. Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh cũng giới thiệu những tiềm năng, lợi thế của tỉnh, đặc biệt là những lợi thế trong giao thông, nhân lực để phát triển ngành dệt may; đồng thời thống nhất với những đề xuất của Hiệp hội Dệt may Việt Nam và giao Ban Quản lý khu kinh tế và các khu công nghiệp tỉnh phối hợp với Hiệp hội Dệt may Việt Nam trong việc cập nhật các quy hoạch để Hiệp hội Dệt may Việt Nam nghiên cứu, lựa chọn địa điểm đầu tư.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng