Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình gặp mặt kỷ niệm Ngày Doanh nhân Việt Nam
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND và lãnh đạo thành phố Thái Bình dự hội nghị.
Audio: 0910_doanh_nghiep_thanh_pho_mixdown.mp3
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh dự và chúc mừng; cùng dự có các đồng chí: Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy, Chủ tịch HĐND thành phố Thái Bình; đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, UBND thành phố và các doanh nghiệp.
Mặc dù mới thành lập được 1 năm nhưng Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình đã có nhiều hoạt động thiết thực nhằm hỗ trợ doanh nghiệp và thu hút doanh nhân tham gia vào tổ chức Hội. Cùng với tuyên truyền, vận động doanh nghiệp thực hiện đúng chủ trương, đường lối của Đảng, chính sách, pháp luật của Nhà nước, xây dựng văn hóa doanh nghiệp, Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình còn tổ chức bồi dưỡng, tập huấn nâng cao trình độ quản trị doanh nghiệp, ứng dụng khoa học công nghệ trong quản lý, điều hành, sản xuất; kết nối doanh nghiệp liên kết sản xuất, tiêu thụ sản phẩm của nhau... Đến hết tháng 9/2019, trên địa bàn thành phố có hơn 2.600 doanh nghiệp, các doanh nghiệp đã đóng góp 60% tổng thu ngân sách của địa phương và tích cực tham gia các hoạt động nhân đạo, từ thiện, chia sẻ với cộng đồng. Với nhiều hoạt động thiết thực hướng về doanh nghiệp, Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình đã thu hút được gần 150 doanh nhân, doanh nghiệp tham gia tổ chức Hội.
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tặng hoa và chúc mừng Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình.
Ghi nhận và đánh giá cao những đóng góp của các doanh nghiệp vào phát triển kinh tế, xã hội của thành phố thời gian qua, lãnh đạo thành phố Thái Bình khẳng định, thành phố sẽ tạo mọi điều kiện thuận lợi nhất để các doanh nghiệp đầu tư, phát triển sản xuất, kinh doanh hiệu quả, bền vững trong thời gian tới. Đồng thời mong muốn các doanh nhân cần đổi mới, sáng tạo, tiên phong ứng dụng tiến bộ khoa học kỹ thuật, công nghệ hiện đại từ công tác quản lý, tổ chức sản xuất đến tiêu thụ sản phẩm đưa doanh nghiệp không ngừng phát triển.
Thành ủy, HĐND, UBND thành phố Thái Bình tặng bức trướng và giấy khen cho Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình.
Nhân dịp kỷ niệm 15 năm Ngày Doanh nhân Việt Nam và 1 năm thành lập Hội, Thành ủy, HĐND, UBND thành phố Thái Bình tặng bức trướng và giấy khen cho Hội Doanh nghiệp thành phố Thái Bình vì có nhiều đóng góp cho phát triển kinh tế xã hội của thành phố.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng