UBND tỉnh làm việc với Công ty Cổ phần T&T 159
Đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh phát biểu tại buổi làm việc.
Audio: 2210_thoia_ubnd_tinh_lam_viec_t_t_159_mixdown.mp3
Dự buổi làm việc có đồng chí Nguyễn Khắc Thận, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh, các huyện.
Dự án đầu tư xây dựng trang trại lõi, phát triển vùng liên kết sản xuất bò giống cao sản, bò nuôi lấy thịt, xử lý môi trường vùng chăn nuôi do Công ty Cổ phần T&T 159 đề xuất đầu tư có địa điểm dự kiến thực hiện tại xã Phúc Thành, huyện Vũ Thư. Đây là dự án thực hiện theo chủ trương đề án của tỉnh về “Phát triển đàn trâu, bò thương phẩm theo chuỗi liên kết giai đoạn 2019 – 2025 và những năm tiếp theo”.
Sau khi nghe đại diện Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn báo cáo tình hình tiến độ thực hiện dự án, các đại biểu đã tập trung thảo luận một số vấn đề liên quan đến đầu tư dự án như địa điểm đầu tư, công tác giải phóng mặt bằng, phương án xử lý giao quỹ đất, công tác đánh giá tác động về môi trường, tính khả thi và hiệu quả của đề án…
Phát biểu tại buổi làm việc, đồng chí Đặng Trọng Thăng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh thống nhất việc tạo điều kiện giao quỹ đất sạch cho Công ty Cổ phần T&T 159 thực hiện đầu tư dự án. Để có quỹ đất sạch thực hiện dự án, tỉnh sẽ thực hiện 2 phương án: tiếp tục triển khai dự án tại xã Phúc Thành, huyện Vũ Thư với quy mô diện tích từ 15 – 20ha; các sở, ban, ngành của tỉnh phối hợp với các huyện, thành phố tiến hành khảo sát tìm quỹ đất phù hợp có thể sử dụng để đầu tư xây dựng trang trại lõi. Sau khi có quỹ đất, các sở, ban, ngành liên quan sẽ tổng hợp, báo cáo, trình xin ý kiến UBND tỉnh, Ban Thường vụ Tỉnh ủy.
Đồng chí Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đề nghị Công ty Cổ phần T&T 159 tiếp tục nghiên cứu cơ chế hỗ trợ người dân khi thực hiện dự án, có phương án thu mua phế phụ phẩm nông nghiệp ở các địa phương. Phối hợp với tỉnh thực hiện quy hoạch vùng nguyên liệu phục vụ cho các trang trại chăn nuôi; trước mắt nghiên cứu việc sử dụng đệm lót sinh học xử lý vấn đề môi trường cũng như thực hiện các biện pháp duy trì và phát triển đàn bò khi thực hiện tiếp nhận 100 con bò do UBND thành phố Hà Nội trao tặng thời gian tới.
Thanh Huyền
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng