Khai mạc Hội chợ Nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm 2019
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh thực hiện nghi thức cắt băng khai mạc hội chợ.
Audio: 06112019_khai_mac_hcnn_mixdown.mp3
Tới dự lễ khai mạc, về phía trung ương có lãnh đạo đại diện các bộ: Công Thương, Nông nghiệp và Phát triển nông thôn. Về phía tỉnh có đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, các đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh. Cùng dự có các thành viên Ban Chỉ đạo tổ chức Hội chợ; đại diện các sở, ban, ngành, đoàn thể, các huyện, thành phố, các doanh nghiệp, doanh nhân và đông đảo các tầng lớp nhân dân.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy và các đồng chí lãnh đạo tỉnh tham quan gian hàng trưng bày máy nông nghiệp.
Hội chợ nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm nay diễn ra từ ngày 5 - 11/11 tại Công viên Kỳ Bá, thành phố Thái Bình. Hội chợ có quy mô 400 gian hàng thu hút gần 300 doanh nghiệp trong nước và quốc tế tham gia. Các sản phẩm đưa tới hội chợ trưng bày, giới thiệu, quảng bá gồm: máy móc, vật tư, thiết bị phục vụ nông nghiệp, sản phẩm lúa gạo, cây trồng, vật nuôi, các loại rau củ quả, nông sản chế biến, sản phẩm làng nghề và một số mặt hàng công nghiệp may mặc, da giày, mỹ phẩm, dược phẩm, đồ trang sức, đá quý, sản phẩm OCOP.
Hội chợ còn diễn ra các hoạt động văn hóa ẩm thực, triển lãm sinh vật cảnh, hội thảo, hội nghị tập huấn, xúc tiến thương mại, giao lưu văn nghệ.
Phát biểu khai mạc hội chợ, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng ban Chỉ đạo Hội chợ nhấn mạnh: Hội chợ Nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc Bộ năm 2019 tại Thái Bình là sự kiện nằm trong chương trình xúc tiến thương mại Quốc gia năm 2019, được tổ chức với quy mô lớn và có sự tham gia của nhiều doanh nghiệp thương hiệu mạnh trong lĩnh vực nông nghiệp. Đây cũng là cơ hội để các tổ chức, cá nhân quảng bá thương hiệu doanh nghiệp và sản phẩm; giao thương, trao đổi kinh nghiệm trong sản xuất, kinh doanh; tìm kiếm đối tác mở rộng thị trường kinh doanh, quảng bá và ứng dụng các tiến bộ khoa học kỹ thuật vào sản xuất góp phần thúc đẩy sự phát triển toàn diện, vững chắc ngành nông nghiệp, nông thôn của Thái Bình cũng như các tỉnh trong khu vực đồng bằng Bắc Bộ.
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh cũng mong muốn, từ hội chợ này, các doanh nghiệp tiêu thụ được nhiều sản phẩm, qua đó quảng bá thương hiệu của doanh nghiệp, tìm kiếm đối tác, ký kết được nhiều hợp đồng sản xuất, tiêu thụ hàng hóa. Hội chợ sẽ góp phần giúp nông dân có định hướng và tư duy mới về phát triển sản xuất nông nghiệp, tạo ra sản phẩm hàng hóa đủ sức cạnh tranh, hội nhập kinh tế quốc tế.
Đông đảo nhân dân tham quan, mua sắm nông sản chế biến tại hội chợ.
Ngay sau nghi lễ cắt băng khai mạc hội chợ, các đồng chí lãnh đạo tỉnh và đông đảo tầng lớp nhân dân đã đi tham quan các gian hàng triển lãm, trưng bày, giới thiệu sản phẩm của các doanh nghiệp, làng nghề, hộ sản xuất, kinh doanh tại hội chợ.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng