Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy thăm mô hình ứng dụng khoa học công nghệ vào sản xuất
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy thăm mô hình ứng dụng khoa học công nghệ vào sản xuất của Công ty TNHH Sợi dệt Hương Sen Comfor, Cụm công nghiệp Đông Hải (Quỳnh Phụ).
Audio: 28112019_tin_tham_mo_hinh_mixdown.mp3
Cùng đi có Giáo sư, Viện sĩ Đặng Vũ Minh, Chủ tịch Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật Việt Nam; lãnh đạo Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh.
Đoàn đã tới thăm Công ty TNHH Sợi dệt Hương Sen Comfor, Cụm công nghiệp Đông Hải (Quỳnh Phụ). Công ty TNHH Sợi dệt Hương Sen Comfor là một trong những doanh nghiệp đi đầu trong ứng dụng khoa học kỹ thuật hiện đại vào sản xuất. Công ty đã xây dựng nhà xưởng, lắp đặt hệ thống máy móc thiết bị kéo sợi với công nghệ hiện đại, tự động hóa cao được nhập khẩu từ các hãng nổi tiếng châu Âu. Riêng nhà máy sợi dệt có tổng vốn đầu tư 400 tỷ đồng, chuyên sản xuất các loại sợi cao cấp, công suất 7.000 tấn/năm, phục vụ tiêu dùng ở trong nước và xuất khẩu đi một số nước như: Trung Quốc, Hàn Quốc, Thái Lan, Pakistan… tạo việc làm cho gần 200 lao động địa phương. Nhà máy đi vào hoạt động từ tháng 5/2019, đến nay, giá trị xuất khẩu đạt 5 triệu USD.
Công nhân Công ty Sợi dệt Hương Sen Comfor, Cụm công nghiệp Đông Hải (Quỳnh Phụ) vận hành sản xuất.
Đồng chí Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy ghi nhận, biểu dương những nỗ lực, cố gắng, tinh thần năng động, sáng tạo, chủ động tìm tòi, học hỏi áp dụng khoa học, công nghệ tiên tiến của thế giới vào sản xuất, giúp nâng cao năng suất, chất lượng và đầu ra cho sản phẩm của Công ty TNHH Sợi dệt Hương Sen Comfor góp phần đào tạo nguồn nhân lực, tạo việc làm cho lao động địa phương và khu vực. Đồng chí Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy mong muốn trong thời gian tới, Liên hiệp các Hội Khoa học và Kỹ thuật tỉnh tiếp tục hỗ trợ và phối hợp với các doanh nghiệp để đẩy mạnh và nhân rộng việc áp dụng khoa học, công nghệ vào sản xuất, góp phần vào sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng