Vietinbank Chi nhánh Thái Bình: Tổng nguồn vốn tăng 15% so với năm 2018
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng hội nghị.
Các đồng chí: Đàm Văn Vượng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực HĐND tỉnh; Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh tới dự.
Với mục tiêu phát triển - an toàn - hiệu quả - bền vững, năm 2019, Vietinbank Chi nhánh Thái Bình đã nỗ lực triển khai thực hiện có hiệu quả giải pháp nhằm hoàn thành thắng lợi hoạt động kinh doanh, từ đó đóng góp tích cực thúc đẩy phát triển kinh tế của tỉnh. Đến hết năm 2019, tổng nguồn vốn của Chi nhánh ước đạt 10.720 tỷ đồng, tăng 15% so với năm 2018, chiếm 14,5% thị phần trên địa bàn; tổng mức đầu tư tín dụng ước đạt 8.500 tỷ đồng, tăng 249 tỷ đồng so với năm 2018, chiếm 12% thị phần trên địa bàn; tỷ lệ nợ xấu chỉ chiếm 0,1% tổng dư nợ; doanh số thanh toán không dùng tiền mặt chiếm 78% doanh số thanh toán qua ngân hàng; doanh số mua bán ngoại tệ ước đạt 672 triệu USD; doanh số chi trả kiều hối ước đạt 10,6 triệu USD. Không chỉ thực hiện có hiệu quả hoạt động kinh doanh, Vietinbank Chi nhánh Thái Bình còn quan tâm thực hiện công tác an sinh xã hội trên địa bàn với tổng số tiền tài trợ của hệ thống Vietinbank cho tỉnh đến hết năm 2019 đạt 119 tỷ đồng như: hỗ trợ xây nhà ở cho các gia đình chính sách, xây dựng trường học…
Các đại biểu dự hội nghị.
Phát biểu tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh ghi nhận, đánh giá cao những kết quả đã đạt được cũng như những đóng góp tích cực của Vietinbank Chi nhánh Thái Bình đối với sự phát triển kinh tế - xã hội của tỉnh. Đồng chí Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh yêu cầu thời gian tới Vietinbank Chi nhánh Thái Bình tiếp tục đầu tư cơ sở vật chất, tích cực ứng dụng công nghệ hiện đại vào hoạt động; bám sát các kế hoạch, chương trình phát triển kinh tế trọng điểm của tỉnh để cho vay; chú trọng đào tạo, nâng cao trình độ chuyên môn nghiệp vụ cho cán bộ, nhân viên; quan tâm đến công tác an sinh xã hội trên địa bàn; đồng thời hy vọng rằng với sự đoàn kết, năng động, sáng tạo, Vietinbank Chi nhánh Thái Bình sẽ hoàn thành vượt mức kế hoạch được giao, xứng đáng là cánh chim đầu đàn trong hệ thống các tổ chức tín dụng trên địa bàn.
Minh Hương
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng