Kiến Xương phát động doanh nghiệp thi đua sản xuất, kinh doanh
Đồng chí Hà Công Toàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy tặng hoa chúc mừng Hội Doanh nghiệp huyện Kiến Xương.
Các đồng chí: Hà Công Toàn, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy tới dự.
Năm 2019, kinh tế của huyện Kiến Xương tăng trưởng 11,2% so với năm 2018; cơ cấu kinh tế chuyển dịch tích cực. Giá trị sản xuất ngành Công nghiệp của huyện đạt trên 3.700 tỷ đồng, tăng 22,3% so với cùng kỳ. Hoạt động của các doanh nghiệp trong cụm công nghiệp Vũ Ninh, Vũ Quý, Thanh Tân... duy trì ổn định; đã thu hút được 20 nhà đầu tư với giá trị đầu tư trên 1.600 tỷ đồng tạo việc làm cho gần 8.500 lao động với mức thu nhập bình quân 6,5 triệu đồng/người/tháng. Cùng với đẩy mạnh sản xuất, kinh doanh, cộng đồng doanh nghiệp trong huyện đã thực hiện tốt công tác an sinh xã hội, chung tay vì người nghèo, xây dựng nông thôn mới...
Các đại biểu dự lễ phát động.
Để thực hiện thắng lợi các chỉ tiêu phát triển kinh tế - xã hội đã đề ra trong năm 2020, Huyện uỷ, HĐND, UBND huyện Kiến Xương kêu gọi cộng đồng doanh nghiệp, chủ cơ sở sản xuất kinh doanh, người lao động trong các doanh nghiệp thi đua đẩy mạnh sản xuất kinh doanh ngay từ ngày đầu, tháng đầu của năm 2020. Các doanh nghiệp, cơ sở sản xuất nắm vững và đẩy mạnh tuyên truyền quán triệt các chủ trương đường lối, chính sách, pháp luật của Đảng, Nhà nước về phát triển kinh tế - xã hội tới người lao động. Các cấp, các ngành và Hội Doanh nghiệp huyện tăng cường hỗ trợ, giúp doanh nghiệp tháo gỡ khó khăn. Các doanh nghiệp tích cực đầu tư máy móc, đổi mới công nghệ, trang thiết bị hiện đại phục vụ tốt việc sản xuất kinh doanh; thực hiện nghiêm túc quy định của pháp luật về bảo vệ môi trường, thuế, lao động, đất đai; tích cực tham gia công tác an sinh xã hội, hoạt động từ thiện nhân đạo và phong trào “Đền ơn đáp nghĩa. Trước mắt, chủ động phòng, chống dịch bệnh viêm đường hô hấp cấp do chủng mới của virus corona gây ra thông qua công tác tuyên truyền, vận động và trang bị bảo hộ cho công nhân, người lao động tại đơn vị mình...
Tất Đạt
Tin cùng chuyên mục
- Chủ động khoanh vùng, xử lý sớm sâu bệnh trên lúa xuân 13.04.2024 | 08:32 AM
- Đoàn doanh nghiệp Hàn Quốc thăm Công ty Cổ phần Quốc tế Bảo Hưng 02.12.2023 | 19:09 PM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Tập trung thực hiện hiệu quả chương trình đèn điện “Thắp sáng đường quê” và tích tụ, tập trung đất đai 08.11.2023 | 20:14 PM
- Phòng, trừ sâu bệnh hại lúa mùa cuối vụ 14.09.2023 | 17:05 PM
- Hơn 260 doanh nghiệp huyện Hưng Hà tham gia khảo sát Bộ chỉ số DDCI 15.08.2023 | 16:03 PM
- Mật độ sâu cuốn lá nhỏ cao gấp nhiều lần so với cùng kỳ nhiều năm 15.08.2023 | 15:45 PM
- 3 địa phương hoàn thành gieo cấy lúa mùa 14.07.2023 | 17:27 PM
- Theo sát đồng ruộng, kịp thời phòng, trừ sâu bệnh trên lúa xuân 17.04.2023 | 08:53 AM
- Tổng dư nợ cho vay ưu đãi tăng 2,91% 13.04.2023 | 18:10 PM
Xem tin theo ngày
-
Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ
- Cử hành trọng thể Lễ truy điệu và an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Tăng cường giám sát việc thực hiện các nghị quyết HĐND tỉnh đã ban hành
- Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng