Viettel Thái Bình gặp mặt kỷ niệm 12 năm kinh doanh dịch vụ di động
Đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh tặng hoa chúc mừng.
Đến dự có đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo đại diện một số sở, ban, ngành, đại diện khách hàng, đối tác và các cơ quan thông tấn, báo chí trên địa bàn tỉnh.
Qua 12 năm xây dựng và phát triển, Viettel Thái Bình đã không ngừng lớn mạnh. Đội ngũ nhân viên và công nhân kỹ thuật của Viettel Thái Bình ngày một trưởng thành, làm chủ mọi hoạt động của mạng lưới kỹ thuật. Hệ thống, mạng lưới kỹ thuật được đầu tư xây dựng với trên 400 trạm BTS 2G và 3G cùng hơn 800 tuyến cáp quang phủ sóng toàn bộ địa bàn tỉnh.
Ngoài các dịch vụ viễn thông như: điện thoại di động và cố định, Internet không dây tốc độ cao, truyền hình kỹ thuật số cáp quang, các giải pháp công nghệ thông tin Banplus, Vtraking, Viettel Privilege, My Viettel… Các dịch vụ xã hội như: phần mềm quản lý y tế, phần mềm quản lý trường học và liên lạc điện tử, phần mềm kê khai thuế... được Viettel triển khai mạnh mẽ, mang lại nhiều tiện ích.
Viettel luôn là một trong những doanh nghiệp đứng đầu về thị phần di động trên địa bàn tỉnh với trên 1 triệu khách hàng, doanh thu trung bình đạt gần 840 tỷ đồng/ năm, đứng trong top 5 doanh nghiệp thực hiện nghĩa vụ thuế cao nhất tỉnh. Bên cạnh các hoạt động chuyên môn về kinh doanh, phát triển kinh tế, sẵn sàng phục vụ quốc phòng an ninh, Viettel Thái Bình còn tích cực triển khai nhiều hoạt động xã hội, nhân đạo, nâng cao dân trí trên địa bàn tỉnh.
Điều hành thông tin tại Trung tâm điều hành mạng lưới Viettel Thái Bình.
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Hoàng Giang, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh chúc mừng, ghi nhận và biểu dương những đóng góp của Viettel Thái Bình vào sự phát triển kinh tế xã hội của tỉnh. Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh mong muốn Viettel Thái Bình trong thời gian tới tiếp tục đoàn kết, năng động, chủ động, phát huy sáng kiến, cải tiến kỹ thuật, ứng dụng công nghệ thông tin vào mọi mặt của cuộc sống; đa dạng hóa, nâng cao chất lượng, hạ giá thành dịch vụ; đồng thời, tiếp tục hỗ trợ tỉnh trong triển khai ứng dụng công nghệ thông tin, công tác an sinh xã hội.
Trịnh Cường
Tin cùng chuyên mục
- Phổ biến Nghị định số 60/2024/NĐ-CP của Chính phủ về phát triển và quản lý chợ 26.07.2024 | 22:32 PM
- Rộn ràng phiên chợ sớm và duy nhất trong năm ở Vũ Thư 11.02.2024 | 22:11 PM
- Thị trường hoa, cây cảnh ngày tết: Đông người bán, ít người mua 07.02.2024 | 08:51 AM
- Khai mạc hội chợ mừng Đảng, mừng Xuân Thái Bình 2024 23.01.2024 | 21:35 PM
- Vũ Thư: Sẽ thực hiện thủ tục, trình UBND tỉnh thu hồi giấy chứng nhận OCOP nếu sản phẩm không bảo đảm chất lượng, vệ sinh an toàn thực phẩm 14.12.2023 | 16:33 PM
- Ra mắt sản phẩm nước mắm ngao cồn Đen 09.12.2023 | 10:02 AM
- Tiền Hải: Có 4 gian hàng tham gia Hội chợ nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc bộ 2023 01.12.2023 | 16:43 PM
- Thay đổi giá bán điện từ ngày 9/11/2023 - Bảo đảm thực hiện đúng quy định 20.11.2023 | 11:16 AM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Xuất khẩu gạo cao nhất 34 năm 08.11.2023 | 09:41 AM
Xem tin theo ngày
-
Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại huyện Kiến Xương
- Triển khai quyết định của Ban Thường vụ Tỉnh ủy về công tác cán bộ tại Hưng Hà
- Công bố quyết định bổ nhiệm Phó Chánh Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh
- Thường trực Tỉnh ủy chúc mừng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy nhân ngày truyền thống của ngành
- Công bố các quyết định về công tác cán bộ
- Nhiều kết quả tích cực trong thực hiện Chỉ thị số 26 của Bộ chính trị
- Hội thảo khoa học cấp Bộ “Xây dựng nguồn nhân lực chất lượng cao – Đột phá phát triển vùng đồng bằng sông Hồng”
- Khen thưởng 55 tập thể, cá nhân trong tổ chức thực hiện các hoạt động kỷ niệm 70 năm ngày giải phóng thị xã Thái Bình, 20 năm xây dựng và phát triển thành phố Thái Bình
- Thắp mãi ngọn lửa tri ân
- Thắp nến tri ân các anh hùng liệt sĩ