Khai trương Showroom xe máy điện thông minh
Các đại biểu dự lễ khai trương
Tới dự và chúc mừng có các đồng chí: Ngô Đông Hải, Ủy viên dự khuyết Trung ương Đảng, Phó Bí thư thường trực Tỉnh ủy; Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND; Nguyễn Tiến Thành, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy; Đặng Thanh Giang, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Đỗ Đình An, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Bí thư Thành ủy Thái Bình và các đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh, lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh.
Showroom được xây dựng theo tiêu chuẩn 3S, gồm phòng trưng bày, xưởng dịch vụ đạt tiêu chuẩn và văn phòng giao dịch. Xe máy điện thông minh của VinFast có trọng lượng xe 95kg cho bản dùng pin Lithium-ion và 116 kg với bản dùng ắc quy Acid chì. Chiều cao yên xe là 760 mm, cốp xe có thể tích 22 lít. Xe có khả năng di chuyển quãng đường lên đến 80km chỉ với 1 lần sạc đầy; thời gian sạc của bản lithium là 4 tiếng dung lượng pin đạt 90% và sạc đầy mất 6 tiếng. Theo nhà sản xuất công bố, cụm pin Lithium-ion được thử nghiệm với 1.000 lần sạc vẫn hoạt động bình thường và duy trì khả năng lưu trữ trên 70% dung lượng thiết kế. Xe máy điện Vinfast có tốc độ tối đa đạt 50km/h.
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh và ban lãnh đạo Công ty Cổ phần Đầu tư Xuất nhập khẩu Thăng Long cắt băng khai trương Showroom xe máy điện thông minh - Đại lý ủy quyền xe máy điện Vinfast số 1 tại Thái Bình.
Phát biểu chúc mừng tại lễ khai trương, đồng chí Phạm Văn Ca, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch thường trực UBND tỉnh ghi nhận sự phát triển không ngừng của Công ty Cổ phần Đầu tư Xuất nhập khẩu Thăng Long. Việc mở rộng sang đầu tư kinh doanh ô tô, xe máy điện là lĩnh vực mới, song với kinh nghiệm và chiến lược phát triển đúng đắn, công ty sẽ gặt hái được thành công. Showroom xe máy điện của Vinfast có mặt ở Thái Bình là cơ hội để người dân tiếp cận với phương tiện giao thông mới thân thiện với môi trường; tiếp tục thúc đẩy phong trào “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” trên địa bàn tỉnh.
Nhân dịp khai trương Showroom xe máy điện thông minh, Công ty Cổ phần Đầu tư Xuất nhập khẩu Thăng Long có chương trình khuyến mại và tặng quà hấp dẫn cho khách hàng khi đến tham quan, mua xe từ ngày 20/11 – 04/12.
Khắc Duẩn
Tin cùng chuyên mục
- Rộn ràng phiên chợ sớm và duy nhất trong năm ở Vũ Thư 11.02.2024 | 22:11 PM
- Thị trường hoa, cây cảnh ngày tết: Đông người bán, ít người mua 07.02.2024 | 08:51 AM
- Khai mạc hội chợ mừng Đảng, mừng Xuân Thái Bình 2024 23.01.2024 | 21:35 PM
- Bảo đảm bình ổn thị trường dịp cuối năm và tết Nguyên đán Giáp Thìn 25.12.2023 | 16:39 PM
- Vũ Thư: Sẽ thực hiện thủ tục, trình UBND tỉnh thu hồi giấy chứng nhận OCOP nếu sản phẩm không bảo đảm chất lượng, vệ sinh an toàn thực phẩm 14.12.2023 | 16:33 PM
- Ra mắt sản phẩm nước mắm ngao cồn Đen 09.12.2023 | 10:02 AM
- Tiền Hải: Có 4 gian hàng tham gia Hội chợ nông nghiệp quốc tế đồng bằng Bắc bộ 2023 01.12.2023 | 16:43 PM
- Thay đổi giá bán điện từ ngày 9/11/2023 - Bảo đảm thực hiện đúng quy định 20.11.2023 | 11:16 AM
- UBND tỉnh: Nghe báo cáo triển khai dự án đường dây 500kV qua địa phận tỉnh Thái Bình 16.11.2023 | 17:24 PM
- Xuất khẩu gạo cao nhất 34 năm 08.11.2023 | 09:41 AM
Xem tin theo ngày
-
Đoàn đại biểu tỉnh Thái Bình viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Lãnh đạo Đảng, Nhà nước và Mặt trận Tổ quốc viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy
- Đồng chí Bí thư Tỉnh ủy: Thăm, tặng quà các gia đình chính sách tại huyện Tiền Hải
- Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh: Thăm, tặng quà gia đình chính sách, người có công với cách mạng
- Dâng hương tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, đồng chí Nguyễn Đức Cảnh và các anh hùng liệt sĩ
- Đồng chí Trần Cẩm Tú, Ủy viên Bộ Chính trị, Bí thư Trung ương Đảng, Chủ nhiệm Ủy ban Kiểm tra Trung ương thăm, tặng quà người có công tại Thái Bình
- Đoàn công tác Ủy ban Khoa học Công nghệ và Môi trường của Quốc hội làm việc với UBND tỉnh về khảo sát, thẩm tra dự án Luật Điện lực (sửa đổi)
- Tổ chức trọng thể lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Văn Thặng, nguyên Phó Bí thư Tỉnh ủy, nguyên Chủ tịch UBND tỉnh Thái Bình
- Vô cùng thương tiếc đồng chí Tổng Bí thư kính mến!